::sm-nsn42

รายชื่อกรรมการตัดสินการแข่งขัน

ภาษาไทย

การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3
1. นายณรรฐพงษ์ ฉ่ำน้อยโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
2. นางนวลศรี สัตยวงศ์ทิพย์โรงเรียนนวมินทราชูทิศมัชฌิมกรรมการ
3. นางสาวศศิกาญจน์ หิินไธสงโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคาร กรรมการ
4. นางวนัสสุดา พงษ์วิจิตรโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์กรรมการ
5. นายปิยะ อ่ำสุพรรณโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
6. นางสาวกมลวรรณ รอดสการโรงเรียนวังบ่อวิทยากรรมการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6
1. นางสุภัทธา ทองกันทาโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
2. นางอัญชนา บุญพุฒโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
3. นางปิยะนุช ชัยขันธ์โรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
4. นางภาวิณี นุตเวชโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์กรรมการ
5. นางสาวสุรีย์พร ถึงสุขโรงเรียนตะคร้อพิทยากรรมการ
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3
1. นางสาวอัมพวัน บุญช่วยเจริญโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
2. นางสาวนิธิวดี พวงสมบัติโรงเรียนพยุหะพิทยาคมกรรมการ
3. นางสาวพยอม เกิดมงคลโรงเรียนวังข่อยพิทยากรรมการ
4. นางสาวจิรัชญา ทิขัตติโรงเรียนพนมรอกกรรมการ
5. นางสาวรจเรข เกษสำโรงโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
6. นางสาวกาญกนก สุนทรแย้มโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.4-ม.6
1. นางปาริญาวาท เหล่าเขตร์การโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
2. นางเมธปิยา ทองแก้วโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
3. นางวราภรณ์ ทองน้อยโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
4. นางสาวรจเรข เกษสำโรงโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
5. นางสาวสุดารัตน์ จันทร์ศรีโรงเรียนวังบ่อวิทยากรรมการ
6. นางพรลภัส ทองชุบโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3
1. นางสัมพันธ์ สมพงษ์โรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
2. นางอาริตา ชำนาญไพรโรงเรียนพยุหะพิทยาคมกรรมการ
3. นางทักษิณา เหลืองทวีผลโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
4. นางวันเพ็ญ ลิ้มวรรธนะโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
5. นางสาวนิภา จันผ่องโรงเรียนหนองโพพิทยากรรมการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.4-ม.6
1. นางสาวเอมอร คำนวนวิทย์โรงเรียนหนองโพพิทยากรรมการ
2. นางสาวอรนภา สายสิงห์ทองโรงเรียนตะคร้อพิทยากรรมการ
3. นางสาววิภาภรณ์ สอนนนท์โรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์กรรมการ
4. นางนงคราญ บูรพาโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
5. นางสาวทิพวรรณ อยู่พุ่มโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3
1. นางโชตนา มีโชติโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
2. นางสาวพรทิพย์ เสือเหลืองโรงเรียนพนมรอกวิทยากรรมการ
3. นางพจณา ชูช่วยโรงเรียนพระบางวิทยากรรมการ
4. นางสาวสัญศณีย์ เล้าใจโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
5. นางนิรมล พวงมาลีโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6
1. นางณัฐณิชาช์ แสงโห้โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
2. นางธัญลักษณ์ ทองวิชิตโรงเรียนพยุหะพิทยาคมกรรมการ
3. นางดอกอ้อ จุลพันธ์โรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์กรรมการ
4. นางสาวกัญญา ขำดวงโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
5. นางจันทร์เพ็ญ ช่างเภาโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3
1. นางณัฐกานต์ ติยะสัญโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
2. นางสาวสิรินันท์ ฤทธิ์บำรุงโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคาร กรรมการ
3. นางสาวพิจิตรา หัตถกิจโรงเรียนวังข่อยพิทยากรรมการ
4. นายสงกรานต์ เนียมทองโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
5. นางกมลาศ ต่อพันธ์โรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
6. นางกมลพร เพชรพงษ์โรงเรียนนวมินทราชูทิศมัชฌิมกรรมการ
7. นางสาวนิชาพร เพชรพงษ์โรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
8. นางสาวเบญจวรรณ ปุงยะโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
9. นางเสาวรส แขวงนครโรงเรียนช่องแคพิทยาคมกรรมการ
10. นายมรรคณา คารวะโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.4-ม.6
1. นางอัญชลี บุญยังอนันต์โรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
2. นายอนุรักษ์ สักลอโรงเรียนตะคร้อพิทยากรรมการ
3. นางชุลีกร พิมลศรีโรงเรียนนวมินทราชูทิศมัชฌิมกรรมการ
4. นางกุลฤดี กฤษฤาหรรษ์โรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
5. นางสาวจุฑารัตน์ เสนาธรรมโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
6. นางธัญญณรัชกร ศิริอริยะชัยโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
7. นายเกรียงศักดิ์ ฤทธิ์คงโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
8. นางสาวปรัชญาฎา เอี่ยมประสงค์โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
9. นางสาวสมร ปะวะภูชะโกโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
10. นางรัชต์กมล ว่องสาริกิจโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3
1. นางสาวณิชากร สมนึกโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
2. นางสาวสินีนารถ แปรงนารถโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
3. นางสุนันท์ รัตนเวชสิทธิโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
4. นางสาวสุนิสา คงเพชรศักดิ์โรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
5. นายสิทธิพร สิงห์โหโรงเรียนพระบางวิทยากรรมการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ (๘ บท) ม.4-ม.6
1. นางสมจินตนา เทียมวิไลโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
2. นางกัญจน์ณฉัตร เชเดชโรงเรียนนวมินทราชูทิศมัชฌิมกรรมการ
3. นายอภิสิทธิ์ กองแก้วโรงเรียนวังเมืองชนประสิทธิ์วิทยาคมกรรมการ
4. นางสาวปริศนา เครือลาวโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคาร กรรมการ
5. นายอำนาจ เสียงสวัสดิ์โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3
1. นางศุภกานต์ พงษ์ธนภูมิโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์กรรมการ
2. นางเฉลิมพร ติยะกว้างโรงเรียนช่องแคพิทยาคมกรรมการ
3. นางสาวสุจิตรา เสือน้อยโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
4. นางสาวชลดา ยอดอ่วมโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
5. นางสาววิชยา กลั่นหุ่นโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
6. นางสมปอง ดวงโสมาโรงเรียนรัฐราษฎร์อนุสรณ์กรรมการ
7. นางสาวลัดดาวัลย์ อินทร์เพ็ญโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6
1. นางนฤมล นพเก้าโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
2. นางอัมพร ปัสสาโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
3. นางสาวกฤติญดา อ่อนคล้ายโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
4. นางสาวภรทิพย์ ยิ้มเมืองโรงเรียนรัฐราษฎร์อนุสรณ์กรรมการ
5. นางสาวจิตวิมล นนทลาโรงเรียนเขากะลาวิทยาคมกรรมการ

คณิตศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายบุณพจน์ อุตสงควัฒน์โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางนงค์ลักษณ์ จอกสุวรรณ์โรงเรียนพยุหะพิทยาคมกรรมการ
3. นางสาวหทัยภัทร เริงพจน์โรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
4. นางสุจิตรา เกิดสวัสดิ์โรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
5. นางสาวอาจินต์ น่าบูรณะโรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์กรรมการ
6. นางสาวกัญญาณัฐ ภู่ทรัพย์โรงเรียนวังบ่อวิทยากรรมการ
7. นางสาวศันสนีย์ กลิ่นเก้างิ้วโรงเรียนวังเมืองชนประสิทธิ์วิทยาคมกรรมการ
8. นางสาวฐิตา ทับปั้นโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์กรรมการ
9. นายสมชาย ฤทธิ์บำรุงโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
10. นางสาวเบญจา นักดนตรีโรงเรียนเขากะลาวิทยาคมกรรมการ
11. นายภูวดล สายสุวรรณโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
12. นางสาววิมลรัตน์ สุริวันโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
13. นางนิภารัตน์ ศรีโยธาโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6
1. นายพัฒนพงษ์ จงเกษกรณ์โรงเรียนสตรีนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นายกริชรุ่งโรจน์ ปารมีสีโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
3. นางวันเพ็ญ รังผึ้งโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
4. นางสาวอาภารวี อินวงศ์โรงเรียนวังบ่อวิทยากรรมการ
5. นายสายรุ้ง วัฒนะพระยาโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
6. นางสาวกนกพร นันทับโรงเรียนวังเมืองชนประสิทธิ์วิทยาคมกรรมการ
7. นางวัชรา ญาณปัญญาโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
8. นายสุขุม กุมมาน้อยโรงเรียนทับกฤชพัฒนากรรมการ
9. นางสาวปภัสรา โพธิ์อ่องโรงเรียนพนมรอกวิทยากรรมการ
10. นางสาวอลิสา เกลียวสีนาคโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
11. นายปกรณ์ โอภาษีโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
12. นางสมจิตร เพ็ญวิจิตรโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
13. นางสาวเยาวลักษณ์ โตโภชนพันธ์โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายสมัย จันทร์เหลืองโรงเรียนนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นางศศิธร เกิดทองโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
3. นางสาวสมฤดี โพธิ์นิ่มโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
4. นายอนุวัตร พูลเอี่ยมโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
5. นางสาวสมหมาย ห้อยมาลาโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
6. นางพัชริดา ขำทวีพรมโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
7. นางสาวปวิตรา สุขขำโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
8. นางสาวเบญจมาศ สีทาโรงเรียนพยุหะพิทยาคมกรรมการ
9. นายธรธร เพ็งผจญโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6
1. นายสมัย จันทร์เหลืองโรงเรียนนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นางศศิธร เกิดทองโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
3. นางสาวสมฤดี โพธิ์นิ่มโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
4. นายอนุวัตร พูลเอี่ยมโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
5. นางสาวสมหมาย ห้อยมาลาโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
6. นางพัชริดา ขำทวีพรมโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
7. นางสาวปวิตรา สุขขำโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
8. นางสาวเบญจมาศ สีทาโรงเรียนพยุหะพิทยาคมกรรมการ
9. นายธรธร เพ็งผจญโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3
1. นางทัศนีย์ ยมนาโรงเรียนสตรีนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นางสาวศิรินุช พรมศักดิ์โรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
3. นางสาวสิริวิมล เส็งเมืองโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
4. นางสาวสุกัญญา อ่ำส้มโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
5. นางยุพา อ่อนสดโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
6. นางสาววริยา ชาติสุทธิ์โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
7. นางสาวรุ่งนภา ทองเชื้อโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
8. นางสาวนงนุช อินทรโคกสูงโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
9. นางลลินจง นัยพรมโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6
1. นางทัศนีย์ ยมนาโรงเรียนสตรีนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นางสาวศิรินุช พรมศักดิ์โรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
3. นางสาวสิริวิมล เส็งเมืองโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
4. นางสาวสุกัญญา อ่ำส้มโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
5. นางยุพา อ่อนสดโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
6. นางสาววริยา ชาติสุทธิ์โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
7. นางสาวรุ่งนภา ทองเชื้อโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
8. นางสาวนงนุช อินทรโคกสูงโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
9. นางลลินจง นัยพรมโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3
1. นางสุนันท์ จันทร์ดิษฐโรงเรียนหนองบัวประธานกรรมการ
2. นางสาวสิริพร พันธุโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
3. นางวารุณี เกลี้ยงเกิดโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
4. นางสาววิสาร์กร จิตตะโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
5. นางสาวชนิตร์นันท์ ห้องแซงโรงเรียนหนองโพพิทยากรรมการ
6. นางณชญดา บำรุงศรีโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
7. นางสาวสุนิภา สังข์เปียโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
8. นายนิคม ยุ่นชัยโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6
1. นางบุษณี บัวรอดโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางสาวเทียนแก้ว แสงสว่างโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
3. นางสาวอาภาภรณ์ พูลกสิวิทย์โรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
4. นายไกรสร อ่อนบางโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
5. นายกิตติชัย ถาพรมโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์กรรมการ
6. นางสาวศันสนีย์ มีบุตรโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
7. นายเอกกฤต เหล่าสมบูรณ์โรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
8. นางประยงค์ สวนดอนโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3
1. นางศศิธร จำเนียรผลโรงเรียนชุมแสงชนูทิศประธานกรรมการ
2. นางจันทร์เพ็ญ คำชัยโรงเรียนพยุหะพิทยาคมกรรมการ
3. นางสุฑิรา ทองเงินโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
4. นายอุเทน ฮ้อสิทธิสมบูรณ์โรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
5. นางนงนาถ มีหล้าโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
6. นายกฤษฎา แก้วพรมโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
7. นางสาวเกศกนก ใจสุบรรณโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
8. นางสาวพัชรี บุญเรืองโรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์กรรมการ
9. นางสาวดวงนภา วิวรรณ์ตระกูลโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์กรรมการ
10. นางสาวยมลพร ศรีพลอยโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์กรรมการ
11. นายวิรัช ญาณปัญญาโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
12. นายคมกฤช เกษมศุภกุลโรงเรียนเขากะลาวิทยาคมกรรมการ
13. นางสาวอัจฉรา ป้อมรักษาโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
14. นายสุทธิ์พงษ์ รักสัตย์โรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
15. นางสาวหรรษา จงอุดมชัยกิจโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
16. นางวัลลญา ต่อเติมพัฒนกุลโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
17. นางสาวอภิญญา สังฆะวรรณาโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
18. นางภารุจา อินทยากรณ์โรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
19. นางสาวสุพรรณี วารีแสงทิพย์โรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
20. นางสาวจามจุรี ตื้อเชียงโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
21. นางสาวสุลักษณ์ขนางค์ คำศรีโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
22. นางสาวมนต์วลี สิทธิประเสริฐโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
23. นางสาววิภารัตน์ บุญวาสโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
24. นายวิทูรย์ กวางแก้วโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
25. นายทัศนัย ชำนาญเพชรโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
26. นางลัดดาวรรณ ขุนพิลึกลือเดชโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
27. นางพิมพ์ลดา ก้อมน้อยโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
28. นายณัฏฐปิญชาน์ พิชญาชมชื่นโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
29. นางบุญรอด แก้วจรูญโรงเรียนเขาทองพิทยาคมกรรมการ
30. นายวราวัฒน์ กลั่นหุ่นโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
31. นายสมยศ สารชาติโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
32. นางจริยา หวังประเสริฐโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
33. นางมลิวัล อินทร์สุภาโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
34. นายอนุสรณ์ นาคยิ้มโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
35. นายศรายุธ ต่วนชัยโรงเรียนตะคร้อพิทยากรรมการ
36. นางสาวชญาณี ฤทธิ์ณรงค์โรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
37. นางสาวอภิญญา ยอดนิลโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
38. นางดวงดาว ไตรศรีวิรัตน์โรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์กรรมการ
39. นางลัดดาวัลย์ แก้ววิกรณ์โรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์กรรมการ
40. นางสาววนิดา เกตุทองโรงเรียนวังข่อยพิทยากรรมการ
41. นางสาวมนธิรา นริทร์รัมย์โรงเรียนอุดมธัญญาประชานุเคราะห์กรรมการ
42. นางสาวสุดารัตน์ งามวิลัยโรงเรียนพระบางวิทยากรรมการ
43. นางสาวนาถยา บัวงามโรงเรียนลาดทิพรสพิทยาคมกรรมการ
44. นางปรางทิพย์ แป้นวงษ์โรงเรียนลาดทิพรสพิทยาคมกรรมการ
45. นายณัฐพงษ์ ยะปะนันท์โรงเรียนหัวดงราชพรหมาภรณ์กรรมการ
46. นางสาวจิราวรรณ มูลลอดโรงเรียนหัวดงราชพรหมาภรณ์กรรมการ
47. นางสาวสุรางค์ วีรสุเมธาโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
48. นางพณาวรรณ พิณเสนาะโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
49. นายอดุลยวิทย์ กรอบทองโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
50. นางสาวพะเยาว์ รุ่งรัตน์โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
51. นายอิศเรศ แก้วคงโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
52. นายฉัตรชัย พูนสุวรรณโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
53. นายวิศนุกร ศรีโยธาโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
54. นายกัญญา พิลาวุธโรงเรียนโกรกพระกรรมการ
55. นางสุวิชาดา เกษหอมโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
56. นายสุชาติ ศิริชูโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
57. นางเสาวภาคย์ สนจุ้ยโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
58. นางนิภา จันทร์ดวงโตโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
59. นางสาวอนุสรา เรือนอ่อนโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
60. นายพุทธรักษ์ แพงไตรโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
61. นายชูศักดิ์ จันทร์ดวงโตโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
62. นางสาวนงนุช อินทรโคกสูงโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
63. นายนฤนาท ดาโสมโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
64. นายเจริญพงษ์ ชัยเด่นโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
65. นางสาวอรวรรณ มั่นศรีโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6
1. นางศศิธร จำเนียรผลโรงเรียนชุมแสงชนูทิศประธานกรรมการ
2. นางจันทร์เพ็ญ คำชัยโรงเรียนพยุหะพิทยาคมกรรมการ
3. นางสุฑิรา ทองเงินโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
4. นายอุเทน ฮ้อสิทธิสมบูรณ์โรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
5. นางนงนาถ มีหล้าโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
6. นายกฤษฎา แก้วพรมโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
7. นางสาวเกศกนก ใจสุบรรณโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
8. นางสาวพัชรี บุญเรืองโรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์กรรมการ
9. นางสาวดวงนภา วิวรรณ์ตระกูลโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์กรรมการ
10. นางสาวยมลพร ศรีพลอยโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์กรรมการ
11. นายวิรัช ญาณปัญญาโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
12. นายคมกฤช เกษมศุภกุลโรงเรียนเขากะลาวิทยาคมกรรมการ
13. นางสาวอัจฉรา ป้อมรักษาโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
14. นายสุทธิ์พงษ์ รักสัตย์โรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
15. นางสาวหรรษา จงอุดมชัยกิจโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
16. นางวัลลญา ต่อเติมพัฒนกุลโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
17. นางสาวอภิญญา สังฆะวรรณาโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
18. นางภารุจา อินทยากรณ์โรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
19. นางสาวสุพรรณี วารีแสงทิพย์โรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
20. นางสาวจามจุรี ตื้อเชียงโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
21. นางสาวสุลักษณ์ขนางค์ คำศรีโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
22. นางสาวมนต์วลี สิทธิประเสริฐโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
23. นางสาววิภารัตน์ บุญวาสโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
24. นายวิทูรย์ กวางแก้วโรงเรียนตาฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
25. นายทัศนัย ชำนาญเพชรโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
26. นางลัดดาวรรณ ขุนพิลึกลือเดชโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
27. นางพิมพ์ลดา ก้อมน้อยโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
28. นายณัฏฐปิญชาน์ พิชญาชมชื่นโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
29. นางบุญรอด แก้วจรูญโรงเรียนเขาทองพิทยาคมกรรมการ
30. นายวราวัฒน์ กลั่นหุ่นโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
31. นายสมยศ สารชาติโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
32. นางจริยา หวังประเสริฐโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
33. นางมลิวัล อินทร์สุภาโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
34. นายอนุสรณ์ นาคยิ้มโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
35. นายศรายุธ ต่วนชัยโรงเรียนตะคร้อพิทยากรรมการ
36. นางสาวชญาณี ฤทธิ์ณรงค์โรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
37. นางสาวอภิญญา ยอดนิลโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
38. นางดวงดาว ไตรศรีวิรัตน์โรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์กรรมการ
39. นางลัดดาวรรณ แก้ววิกรณ์โรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์กรรมการ
40. นางสาววนิดา เกตุทองโรงเรียนวังข่อยพิทยากรรมการ
41. นางสาวมนธิรา นริทร์รัมย์โรงเรียนอุดมธัญญาประชานุเคราะห์กรรมการ
42. นางสาวสุดารัตน์ งามวิลัยโรงเรียนพระบางวิทยากรรมการ
43. นางสาวนาถยา บัวงามโรงเรียนลาดทิพรสพิทยาคมกรรมการ
44. นางปรางทิพย์ แป้นวงษ์โรงเรียนลาดทิพรสพิทยาคมกรรมการ
45. นายณัฐพงษ์ ยะปะนันท์โรงเรียนหัวดงราชพรหมาภรณ์กรรมการ
46. นางสาวจิราวรรณ มูลลอดโรงเรียนหัวดงราชพรหมาภรณ์กรรมการ
47. นางสาวสุรางค์ วีรสุเมธาโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
48. นางพณาวรรณ พิณเสนาะโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
49. นายอดุลยวิทย์ กรอบทองโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
50. นางสาวพะเยาว์ รุ่งรัตน์โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
51. นายอิศเรศ แก้วคงโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
52. นายฉัตรชัย พูนสุวรรณโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
53. นายวิศนุกร ศรีโยธาโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
54. นายกัญญา พิลาวุธโรงเรียนโกรกพระกรรมการ
55. นางสุวิชาดา เกษหอมโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
56. นายสุชาติ ศิริชูโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
57. นางเสาวภาคย์ สนจุ้ยโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
58. นางนิภา จันทร์ดวงโตโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
59. นางสาวอนุสรา เรือนอ่อนโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
60. นายพุทธรักษ์ แพงไตรโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
61. นายชูศักดิ์ จันทร์ดวงโตโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
62. นางสาวนงนุช อินทรโคกสูงโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
63. นายนฤนาท ดาโสมโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
64. นายเจริญพงษ์ ชัยเด่นโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
65. นางสาวอรวรรณ มั่นศรีโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3
1. นางณิณญพัทท์ วงศ์เกียรติ์ขจรโรงเรียนสตรีนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นายณัฐศวรรษ สาระจันทร์โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
3. นางสาวรุ้งกานต์ เอมบัวโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
4. นางสาวเอราวัณ บุญมั่นโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
5. นางธาดา แก่นสนธิ์โรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
6. นายปิยะวัฒน์ ศรีสังวาลย์โรงเรียนวังข่อยพิทยากรรมการ
7. นายทรงพล ศรีอาคะโรงเรียนหนองโพพิทยากรรมการ
8. นางชีวรัตน์ ตั้งพิสิฐโยธินโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6
1. นางสาวมณินทร อูปแก้วโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมประธานกรรมการ
2. นางรุ่งนภา ศิริภาประเสริฐพรโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
3. นางสาวนพมาศ อิสระบุตรโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
4. นางสาวอนุสรา จงอุดมชัยกิจโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
5. นางสาวชนากานต์ พรมพิทักษ์โรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
6. นางสาวสุพรรณี อภิชัยเอนกโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
7. นายทัศนชัย เก่งกำลังพลโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์กรรมการ
8. นางสาวขวัญตา ลือเฟื่องโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3
1. นางสาวจันทร์ฉาย ขาวพรายโรงเรียนไพศาลีพิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวศิริวรรณ์ ฮ้อสิทธิสมบูรณ์โรงเรียนหนองบัวกรรมการ
3. นางอัญชัญ เรียนมงคลโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
4. นางวิไลลักษณ์ พรหมศรโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
5. นางสาวปราณี สละชีพโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
6. นางกุหลาบ มากมีโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
7. นางสาวบัณฑิตา โพธิ์เสือโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
8. นายปริญญา บุตรดีโรงเรียนอุดมธัญญาประชานุเคราะห์กรรมการ
9. นางสาวเจริญขวัญ จันสาโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์กรรมการ
10. นางสาวรสสุคนธ์ ณัฎฐ์ธนานนท์โรงเรียนพนมรอกวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6
1. นางสาวปิยะพร ศรีตะลาโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นายบุญโชค ไตรคีรีสถิตโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
3. นางสาววิมลพันธ์ สามเกษรโรงเรียนพระบางวิทยากรรมการ
4. นายสุรชัย บัวหลวงโรงเรียนพยุหะพิทยาคมกรรมการ
5. นางสาวสุจิตรา พุ่มเพียรโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
6. นางสาวศศิธร ขจรจิตต์โรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
7. นางสาวกรชวัล รุ่งรัตน์โรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
8. นายบำรุง อรุณประเสริฐโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
9. นางภรินทร ไชยฮะนิจโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
10. นางสาวฉัตรเงิน สอนบุญเกิดโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
11. นางสาวศิริวรรณ สีสวยโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ

วิทยาศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. ดร.เฉลิมพร ทองพูนมหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. ผศ.ดร.วิษณุ ธงไชยมหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงครามรองประธานกรรมการ
3. ผศ.ดร.พิสิษฐ์ พูลประเสริฐมหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงครามกรรมการ
4. ดร.ไกรลาส มาตรมูลมหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงครามกรรมการ
5. ดร.กีรติ ตันเรือนมหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงครามกรรมการ
6. ดร.ธัชชัย เทพกรณ์มหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงครามกรรมการ
7. นายเกียรติชัย บรรลุผลสกุลมหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงครามกรรมการ
8. นายกัมปนาท สุขนิตย์ครูโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
9. นางกิ่งแก้ว บรรลุผลสกุลครูโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
10. นางสุวรรณา ธงไชยโรงเรียนสระหลวงพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6
1. ดร.เฉลิมพร ทองพูนมหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงครามประธานกรรมการ
2. ผศ.ดร.วิษณุ ธงไชยมหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงครามกรรมการ
3. ผศ.ดร.พิสิษฐ์ พูลประเสริฐมหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงครามกรรมการ
4. ดร.ไกรลาส มาตรมูลมหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงครามกรรมการ
5. ดร.กีรติ ตันเรือนมหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงครามกรรมการ
6. ดร.ธัชชัย เทพกรณ์มหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงครามกรรมการ
7. นายเกียรติชัย บรรลุผลสกุลมหาวิทยาลัยราชภัฎพิบูลสงครามกรรมการ
8. นายกัมปนาท สุขนิตย์โรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
9. นางกิ่งแก้ว บรรลุผลสกุลโรงเรียนพิษณุโลกพิทยาคมกรรมการ
10. นางสุวรรณา ธงไชยโรงเรียนสระหลวงพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3
1. นางกุลจิรา วิรัชชั่วโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายปรเมษฐ บาลเพียรโรงเรียนนวมินทราชูทิช มัชฌิมกรรมการ
3. นายอรรถพล เชื้้ออภัยโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6
1. นางสมภัทร บุษบงค์โรงเรียนลาดยาววิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางสาวศุภลักษณ์ หมีอิ่มโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
3. นายอาทิตย์ เก่งสาริกิจโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3
1. นางสาวสุภาพร สิงห์เดชโรงเรียนชุมแสงชนูทิศประธานกรรมการ
2. นางสาวเพชรรัตน์ คลังฤทธิ์โรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
3. นายวศิน แก่นสนธิ์โรงเรียนไพศาลีพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6
1. นายวัชรา สุริยะโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางสาวอารีย์ คำมาโรงเรียนพยุหะพิทยาคมกรรมการ
3. นายชิตชัย ศุกระจันทร์โรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3
1. นายพิพัฒน์ ผึ้งพรรณ์ศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษานครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นางสาวนันท์ณภัสร์ จันทร์สว่างศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษานครสวรรค์กรรมการ
3. นางธีรวรรณ ฉิมมาวิทยาลัยอาชีวศึกษานครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6
1. นายอภิชัย แดงดีศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษานครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นายสราวุธ จันทวงษ์ศูนย์วิทยาศาสตร์เพื่อการศึกษานครสวรรค์กรรมการ
3. นางนิตยา เมธาเศรษฐ์วิทยาลัยอาชีวศึกษานครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นางสาวพัชรา ปรีชาชาญโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายสมบัติ งามเลิศโรงเรียนวังเมืองชนประสิทธิ์วิทยาคมกรรมการ
3. นายปิยะวัจน์ กูบขุนทดโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6
1. นางสมใจ สุริยะโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางสาวสินจัย ชาริดาโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
3. นายภูวนัย สาหร่ายสุวรรณ์โรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
1. นายทวีป วรรณาโรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์ประธานกรรมการ
2. นายอธิชัย ตางามโรงเรียนหนองบัวรองประธานกรรมการ
3. นายดิเรก พูนศรีไทยโรงเรียนเขาทองพิทยาคมกรรมการ
4. นายณัฐพล ภู่ตระกูลโรงเรียนเขาทองพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
1. นายทวีป วรรณาโรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์ประธานกรรมการ
2. นายอธิชัย ตางามโรงเรียนหนองบัวรองประธานกรรมการ
3. นายดิเรก พูนศรีไทยโรงเรียนเขาทองพิทยาคมกรรมการ
4. นายณัฐพล ภู่ตระกูลโรงเรียนเขาทองพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอากาศยานบังคับด้วยวิทยุ ประเภทบินบรรทุกสัมภาระ ม.4-ม.6
1. นายสังสรรค์ แต่งสกุลโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยาประธานกรรมการ
2. นายพิษณุ ป้อมเสมาโรงเรียนสวนกุหลาบจิรประวัติรองประธานกรรมการ
3. นายนันทพันธ์ คุณดิลกชุติวัติโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
4. นายสิทธิพร พุ่มเกิดโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
5. นายธนเดช บุตรน้ำเพ็ชรโรงเรียนบ้านโปงเก้งกรรมการและเลขานุการ

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นางทิวา เกษมศุภกุลโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
2. นางบุญญาภา อิ่มศิลโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
3. นายนุกูล บุญปานโรงเรียนไพศาลีวิทยากรรมการ
4. นายวิเชษฐ์ คล้ายขำโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์กรรมการ
5. นางสาวรุ่งทิวา อ่ำอำไพโรงเรียนวังข่อยวิทยากรรมการ
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6
1. นางธิรดา วงษ์ทานมัยโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
2. นางขวัญศุภางค์ รัตนวิบูลยเลิศโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
3. นายนภัสกรณ์ จิตรเกษมโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
4. นางทัศณีีี ทะอินเลยโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
5. นางสาวกัญญ์วรา มูลยะโรงเรียนทับกฤชพัฒนากรรมการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นางพรรณี แสงกล้าโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
2. นางอุไรวรรณ ชมบริสุทธิ์โรงเรียนอุดมธัญญาประชานุเคราะห์กรรมการ
3. นางวันเพ็ญ หุตะมานโรงเรียนบ้านแก่งชัชวลิตวิทยากรรมการ
4. นางสาวสาวิตรี เกตุประยูรโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
5. นางสาวกมลทิพย์ สถิตย์พงษ์โรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6
1. นางวรพรรณ ศรีเจริญวนะกิจโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
2. นางสาวสำเนียง ศรีหิรัญโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์กรรมการ
3. นางสาววศินี วรวงษ์โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
4. นางสุชญา เหล่าสมบูรณ์โรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
5. นายพีรพัฒน์ เฮิงโมโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธ์กรรมการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3
1. นายธราธร เนตรทิพย์โรงเรียนพนมรอกวิทยากรรมการ
2. นายภาณุพงษ์ บิณฑวิหคโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์กรรมการ
3. นางสาวยุวภา หัดคำหมื่นโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
4. นางสาวสุวรรณี เนินทองโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
5. นายนพพล เทพไทขาวโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.4-ม.6
1. นางสาวนัยนา แจ่มแสงโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
2. นายประดิษฐ์ เลิศนอกโรงเรียนรัฐราษฎร์อนุสรณ์กรรมการ
3. นายเจตน์ นามโสวรรณ์โรงเรียนหัวดงราชพรหมาภรณ์กรรมการ
4. นางสาวสุนันทา แข็งแรงโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
5. นางนันทวันท์ จันทร์สอนโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
การประกวดละครคุณธรรม ม.1-ม.6
1. นายประดิษฐ์ รอดสการโรงเรียนลาดทิพรสพิทยาคมกรรมการ
2. นางฐิภาพรรณ เก่งเขตรวิทย์โรงเรียนพระบางวิทยากรรมการ
3. นายก้าน บุญสวนโรงเรียนพนมรอกวิทยากรรมการ
4. นางอมรมาต แสงดอกไม้โรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
5. นายสมเกียรติ เอมใจโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
6. นายสถาพร อุนระหังโรงเรียนเขากะลาวิทยาคมกรรมการ
การประกวดละครประวัติศาสตร์ ม.1-ม.6
1. นายประดิษฐ์ รอดสการโรงเรียนลาดทิพรสพิทยาคมกรรมการ
2. นางสาวฐิภาพรรณ เก่งเขตรวิทย์โรงเรียนพระบางวิทยากรรมการ
3. นายก้าน บุญสวนโรงเรียนพนมรอกวิทยากรรมการ
4. นางอมรมาต แสงดอกไม้โรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
5. นายสมเกียรติ เอมใจโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
6. นายสถาพร อุนระหังโรงเรียนเขากะลาวิทยาคมกรรมการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นางโสมนัส บุญโห้โรงเรียนหนองบัวกรรมการ
2. นายอำนาจ จันทร์อิ่มโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
3. นายสราวุธ เต็งจงดีโรงเรียนวังบ่อวิทยากรรมการ
4. นางสาวอมรรัตน์ เดชครุฑโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
5. นางสาวยุพาพร เทศสิงห์โรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์กรรมการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6
1. นางสกุลตา รอดสการโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
2. นายศานิต ดีเจริญโรงเรียนลาดทิพรสพิทยาคมกรรมการ
3. นางศศิธร วงศ์พานิชโรงเรียนทับกฤชพัฒนากรรมการ
4. นายบุญยิ้ม กระจายโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์กรรมการ
5. นายกฤษณะ ไกรสีโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3
1. นางบุปผา ดีเจริญโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
2. นางสุพัตรา กาจสันเทียะตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
3. นางจุทามาศ ละม้ายแขสตรีนครสวรรค์กรรมการ
4. นางชุลีภรณ์ กลิ่นชื่นนครสวรรค์กรรมการ
5. นายสมชาย บัวลงสำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดนครสวรรค์กรรมการ
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6
1. นางสาวพรพิมล อัตชูตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
2. นางเรณู ปรมัตถ์สกุลข้าราชการบำนาญกรรมการ
3. นายปัญญพจน์ รัตนวิบูลยเลิศนครสวรรค์กรรมการ
4. นางสาวพัชราภา เจริญโพธิ์โรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
5. นางสาวสมฤทัย ฤทธิ์โพธิ์แม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
6. นางพัฒน์นรี ฮกชุนสำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดนครสวรรค์กรรมการ
การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.6
1. นางสาวภาวิณี บุญจันดามหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัยกรรมการ
2. นางสาววราภรณ์ คงหอมโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
3. นายทวีศักดิ์ ชูมามหาวิทยาลัยมหิดล นครสวรรค์กรรมการ
4. นางนภิศ ก้อนทองโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
5. นางสาวชญาณิศา ศรีสว่างโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์กรรมการ

สุขศึกษา และพลศึกษา

การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.6
1. นายวิชาญ โพธิ์อ่องโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
2. นางเสมอ เปลี่ยนหมื่นไวย์โรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์กรรมการ
3. นายเลิศเกียรติ แซ่ตั๊งโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
4. นางวิภา อ่างแก้ว เดอโครทโรงเรียนตาคลีปะชาสรรค์กรรมการ
5. นายปราโมทย์ พูลเกิดโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
6. นายยุทธนา แย้มแสงโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
7. นายสกุล ลอยล่องโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
8. นายประเสริฐ กุลฉิมโรงเรียนบึงบอระเพ็ดวิทยากรรมการ
9. นายปริญญา สุขุประการโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
10. นางลำดวน เพชรเย็นโรงเรียนโกรกพระกรรมการ
11. นายวรชัย บุญประเสริฐโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
12. นางสาววิชุดา ทองหาญโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.6
1. นายวิชาญ โพธิ์อ่องโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
2. นางเสมอ เปลี่ยนหมื่นไวย์โรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์กรรมการ
3. นายเลิศเกียรติ แซ่ตั๊งโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
4. นางวิภา อ่างแก้ว เดอโครทโรงเรียนตาคลีปะชาสรรค์กรรมการ
5. นายปราโมทย์ พูลเกิดโรงเรียนทับกฤชพัฒนากรรมการ
6. นายยุทธนา แย้มแสงโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
7. นายสกุล ลอยล่องโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
8. นายประเสริฐ กุลฉิมโรงเรียนบึงบอระเพ็ดวิทยากรรมการ
9. นายปริญญา สุขุประการโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
10. นางลำดวน เพชรเย็นโรงเรียนโกรกพระกรรมการ
11. นายวรชัย บุญประเสริฐโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
12. นางสาววิชุดา ทองหาญโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวย) ม.1-ม.3
1. นายวิชาญ โพธิ์อ่องโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
2. นางเสมอ เปลี่ยนหมื่นไวย์โรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์กรรมการ
3. นายเลิศเกียรติ แซ่ตั๊งโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
4. นางวิภา อ่างแก้ว เดอโครทโรงเรียนตาคลีปะชาสรรค์กรรมการ
5. นายปราโมทย์ พูลเกิดโรงเรียนทับกฤชพัฒนากรรมการ
6. นายยุทธนา แย้มแสงโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
7. นายสกุล ลอยล่องโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
8. นายประเสริฐ กุลฉิมโรงเรียนบึงบอระเพ็ดวิทยากรรมการ
9. นายปริญญา สุขุประการโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
10. นางลำดวน เพชรเย็นโรงเรียนโกรกพระกรรมการ
11. นายวรชัย บุญประเสริฐโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
12. นางสาววิชุดา ทองหาญโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวย) ม.4-ม.6
1. นายวิชาญ โพธิ์อ่องโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
2. นางเสมอ เปลี่ยนหมื่นไวย์โรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์กรรมการ
3. นายเลิศเกียรติ แซ่ตั๊งโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
4. นางวิภา อ่างแก้ว เดอโครทโรงเรียนตาคลีปะชาสรรค์กรรมการ
5. นายปราโมทย์ พูลเกิดโรงเรียนทับกฤชพัฒนากรรมการ
6. นายยุทธนา แย้มแสงโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
7. นายสกุล ลอยล่องโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
8. นายประเสริฐ กุลฉิมโรงเรียนบึงบอระเพ็ดวิทยากรรมการ
9. นายปริญญา สุขุประการโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
10. นางลำดวน เพชรเย็นโรงเรียนโกรกพระกรรมการ
11. นายวรชัย บุญประเสริฐโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
12. นางสาววิชุดา ทองหาญโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3
1. นายธนดล สุมังคละโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
2. นางสมกมล วรรณทองโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
3. นายปณต หมีทองโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
4. นายเพียรเวช สระทองโรงเรียนวังเมืองชนประสิทธิ์วิทยาคมกรรมการ
5. นางศุธชา นภาวิวัฒนากุลโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
6. นายมนัส ประจักษ์อำนาจโรงเรียนอุดมธัญญาประชานุเคราะห์กรรมการ
7. นายสามารถ กล่อมเกลาโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
8. นางสาวอัญชลี เวียงนาคโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
9. นางสาวศิรินันท์ ยอดฉิมมาโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
10. นางประจวบ รอดวิหกโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
11. นางสมบูรณ์ อ่อนชุลีโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
12. นายณัฐวุฒิ สอนชมโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
13. นางสาวณีรนุช เรืองบุรพโรงเรียนพนมรอกวิทยากรรมการ
14. สิบเอกจเร สิงห์น้อยโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
15. นายธีรพล น่วมอินทร์โรงเรียนหัวดงราชพรหมาภรณ์กรรมการ
16. นายสมศักดิ์ เหล่าเนตรโรงเรียนเขาทองพิทยาคมกรรมการ
17. นายสมคิด ใจท้วมโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
18. นายพันธนันท์ ม่วงสุวรรณโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
19. นายพิเชษ หลวงต่างใจโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
20. นายภูษิต เงินเส็งโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
21. นายอุเทน ขำปั้นโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
22. นายศศิวงศ์ หริ่งรอดโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
23. นางบุญเทียม น่วมอินทร์โรงเรียนหัวดงราชพรหมาภรณ์กรรมการ
24. นางสาวฝันฤทัย สนจุ้ยโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์กรรมการ
25. นางสาววริยา ชาติสุทธิ์โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6
1. นายธนดล สุมังคละโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
2. นางสมกมล วรรณทองโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
3. นายปณต หมีทองโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
4. นายเพียรเวช สระทองโรงเรียนวังเมืองชนประสิทธิ์วิทยาคมกรรมการ
5. นางศุธชา นภาวิวัฒนากุลโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
6. นายมนัส ประจักษ์อำนาจโรงเรียนอุดมธัญญาประชานุเคราะห์กรรมการ
7. นายสามารถ กล่อมเกลาโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
8. นางสาวอัญชลี เวียงนาคโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
9. นางสาวศิรินันท์ ยอดฉิมมาโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
10. นายเกษม พูลเปี่ยมโรงเรียนพระบางวิทยากรรมการ
11. นางกษมาวดี กวางแก้วโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
12. นางสาววัชรินทร์ เจริญวิเศษกรณ์โรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
13. นายธิติพงศ์ มาสีโรงเรียนบ้านแก่งชัชลิตวิทยากรรมการ
14. นายธนภัทร์ เสือแก้วโรงเรียนหนองโพพิทยากรรมการ
15. นายภูริวัฑฒ์ แววคล้ายหงษ์โรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
16. นายอนุชิต ขุมโมกข์โรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
17. นายจิรัฏฐ์ ภูษาวิโศธน์โรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
18. นายเรวัต ลายน้ำเงินโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
19. นายนิรัติศัย พรหมศรโรงเรียนบ้านแก่งชัชลิตวิทยากรรมการ
20. นายอนันต์ แก้วละเอียดโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
21. นายบัญชา ชมบริสุทธิ์โรงเรียนอุดมธัญญาประชานุเคราะห์กรรมการ
22. นายวรชิต วุฒิประภาโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
23. นายพิสุทธิศักดิ์ หนูเมืองธำรงโรงเรียนตาคลีปะชาสรรค์กรรมการ
24. นางสาวศุภมาส จ้อยเชื้อโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์กรรมการ
25. นายสมบัติ ภูมิรัตนไพศาลโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
26. นายเรืองเดช สุทธิวิลัยโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ

ศิลปะ-ทัศนศิลป์

การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3
1. นายถาวร ศรีลาศักดิ์โรงเรียนลาดยาววิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางสาวมาลีรัตน์ เนินพลับโรงเรียนโกรกพระกรรมการ
3. นางสาวจิรปรียา ชูยอดโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
4. นางสาวจิราภรณ์ รุ่งรัตน์โรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6
1. นายพีรเดช จันทร์หอมประดิษฐ์โรงเรียนสตรีนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นายกษมา ดิษฐ์เจริญโรงเรียนพระบางวิทยากรรมการ
3. นายนรินทร์ รอดศรีสมุทรโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
4. นางสาวปัจฉิมา ลักษณะวิเชียรโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
5. นางสาวมณทิยา กุตอินทร์โรงเรียนตะคร้อพิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3
1. นางสุธิตา นิลวัฒนาโรงเรียนสวนกุหลาบ(จิรประวัติ)นครสวรรค์กรรมการ
2. นายชวลิต ทองอ่อนโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
3. นายสุเมธี จำลองกุลโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6
1. นายวัชรพงษ์ แก้ววัชระรังษีโรงเรียนนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นายถาวร ศรีลาศักดิ์โรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
3. นายสุเมธี จำลองกุลโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
4. นายทินกร ว่องสาริกิจโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
5. นายวศิน ไพบูลย์ศิริโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3
1. นายไพศาล กันทะษาโรงเรียนสตรีนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีสุวิทย์ วุทธนูโรงเรียนช่องแคพิทยาคมกรรมการ
3. นายสรทรรศน์ เล็ดมะโรงเรียนหนองโพพิทยากรรมการ
4. นางสาวมาลีรัตน์ เนินพลับโรงเรียนโกรกพระกรรมการ
5. นางสาวปิยนันท์ บุญเกื้อโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6
1. นายวิสนุ หรั่งทองโรงเรียนพยุหะพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายประสพโชค กองแก้วโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
3. นายกิตติพงษ์ คงโตโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
4. นายมีทวน สมบัติปันโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
5. นางวิไลวรรณ ยามสุขโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3
1. นายมีทวน สมบัติปันโรงเรียนนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นายอนัน สนเทียนวัดโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
3. นางสาวจิรภัทร บุญเรือง โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
4. นายปัญญา ตันติวัฒน์โรงเรียนบ้านแก่งชัชวลิตวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6
1. นางสาวจิรภัทร บุญเรืองโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางสาววันทนีย์ ปรางทับทิมโรงเรียนทับกฤชพัฒนากรรมการ
3. นางสาวนิภาวรรณ จันทรัตน์โรงเรียนลาซาลโชติรวีนครสวรรค์กรรมการ
4. นายไพศาล กันทะษาโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
5. ว่าที่ร้อยตรีสุวิทย์ วุทธนูโรงเรียนช่องแคพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3
1. นายวิสนุ หรั่งทองโรงเรียนพยุหะพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายอาทิตย์ พลตรีโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย(จิรประวัติ)นครสวรรค์กรรมการ
3. นางสาวปิยนันท์ บุญเกื้อโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
4. นายประวัติ จันทร์สุวรรณ์โรงเรียนลาซาลโชติรวีนครสวรรค์กรรมการ
5. นางพราหมณ์พันธ์ ชาติสุทธิ์โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
6. นางสาวมณทิยา กุดอินทร์โรงเรียนตะคร้อพิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3
1. นายดนัย เชื้อสกุลโรงเรียนนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นายปัญญา ตันติวัฒน์โรงเรียนบ้านแก่งชัชวลิตวิทยากรรมการ
3. นายศิรศักดิ์ ชูสิงห์โรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
4. นายประสาน สิงห์ทองโรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์กรรมการ
5. นายประสพโชค กองแก้วโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6
1. นายพัทธดนย์ ขอดเดชะโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณ์อนุสรณ์ประธานกรรมการ
2. นางสาววรรณวัฒก์ ปวุตตานนท์โรงเรียนพยุหะพิทยาคมกรรมการ
3. นางสาวสุนทรื สุขอร่ามโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
4. นายบุรินทร์ บุญมากโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3
1. นางเบญจมาศ ทวนไกรพลโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
2. นายอิสระ วีระน้อยโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
3. นางวิไลวรรณ ยามสุขโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
4. นายธงไชย สังข์ทองโรงเรียนวังเมืองชนประสิทธิ์วิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6
1. นางสาวสุธิดา คงดีโรงเรียนอุดมธัญญาประชานุเคราะห์ประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีเอกรัตน์ โอปันโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
3. นายปัญญา ตันติวัฒน์ โรงเรียนบ้านแก่งชัชวลิตวิทยากรรมการ
4. นายชวลิต ทองอ่อนโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการและเลขานุการ

ศิลปะ-ดนตรี

การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3
1. นายพรวิศิษฐ์ บุญสดโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารประธานกรรมการ
2. นายกิตติศักดิ์ แสงจันทร์โรงเรียนหนองโพพิทยากรรมการ
3. นายสุชาติ นิชเปี่ยมโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
4. นายพงษ์ศิริ กล่อมดีโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
5. นายลิขิต แก้วคงโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.4-ม.6
1. นายพรวิศิษฐ์ บุญสดโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารประธานกรรมการ
2. นายพิพัฒน์ ผาสุขขีโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
3. นายภารดี เกิดวาระโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัยจิรประวัตินครสวรรค์กรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3
1. นายอภิชัย ขม้นเขตการโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารประธานกรรมการ
2. นายปวริศร เบ็งทองโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
3. นายพงษ์ศิริ กล่อมดีโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
4. นายพิพัฒน์ ผาสุขขีโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
5. นางสาวภารดี เกิดวาระโรงเรียนนครสวรรค์อิงลิซโปรแกรมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.4-ม.6
1. นายพิพัฒน์ ผาสุขขีโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
2. นายกิตติศักดิ์ แสงจันทร์โรงเรียนหนองโพพิทยากรรมการ
3. นายสมบัติ ศรีวงษาโรงเรียนโกรกพระกรรมการ
4. นายสลิลทิพย์ ภู่สมโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
5. นางสาวภารดี เกิดวาระโรงเรียนนครสวรรค์อิงลิชโปรแกรมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3
1. นายพิพัฒน์ ผาสุขขีโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายปวริศร เข็งทองโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
3. นายกิตติศักดิ์ แสงจันทร์โรงเรียนหนองโพพิทยากรรมการ
4. นายอภิชัย เขม้นเขตการโรงเรียนห้วยนำ้หอมวิทยาคารกรรมการ
5. นายปัญญา จันทร์รักษ์โรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.4-ม.6
1. นายกิตติศักดิ์ แสงจันทร์โรงเรียนหนองโพพิทยากรรมการ
2. นายสุชาติ นิชเปี่ยมโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
3. นางสาวภารดี เกิดวาระโรงเรียนสนกุหลาบวิทยาลัยจิรประวัตินครสวรรค์กรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3
1. นายพิพัฒน์ ผาสุขขีโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายปวริศร เข็งทองโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
3. นายกิตติศักดิ์ แสงจันทร์โรงเรียนหนองโพพิทยากรรมการ
4. นายสุชาติ นิชเปี่ยมโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
5. นายพรวิศิญฐ์ บุญสดโรงเรียนห้อยนำ้หอมวิทยาคารกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.4-ม.6
1. นายสุชาติ นิชเปี่ยมโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
2. นายปัญญา จันทร์รักษ์โรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
3. นางสาวสลิลทิพย์ ภู่สอนโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
4. นายสมบัติ ศรีวงษาโรงเรียนโกรกพระกรรมการ
5. นางสาวณิธูปภัสป์ ศรีตะลภูทิพโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3
1. นายสถาพร บุญจิตรโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมประธานกรรมการ
2. นางวิไลวรรณ พุทธชาติโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณ์อนุสรณ์กรรมการ
3. นายพงษ์ศิริ กล่อมดีโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
4. นายพิพัฒน์ ผาสุขขีโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
5. นางสาวณัฐปภัสร์ ศรีตะลหฤทัยโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.4-ม.6
1. นายสถาพร บุญจิตรโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมประธานกรรมการ
2. นางวิไลวรรณ พุทธชาติโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณ์อนุสรณ์กรรมการ
3. นางสาวสลิลทิพย์ ภู่สอนโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
4. นางสาวภารดี เกิดวาระโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัยจิรประวัตินครสวรรค์กรรมการ
5. นายสุชาติ นิชเปี่ยมโรงเรียนบรรตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
6. นายพิพัฒน์ ผาสุขขีโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
7. นางสาวณัฐปภัสร์ ศรีตะลหฤทัยโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3
1. นายสถาพร บุญจิตรโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
2. นางสาวณัฐปภัสร์ ศรีตะลหฤทัยโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
3. นายสมบัติ ศรีวงษาโรงเรียนโกรกพระกรรมการ
4. นายพงษ์ศิริ กล่อมดีโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
5. นายพิพัฒน์ ผาสุขขีโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.4-ม.6
1. นายสถาพร บุญจิตรโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
2. นางสาวณัฐปภัสร์ ศรีตะลหฤทัยโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
3. นางวิไลวรรณ พุทธชาติโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณกรรมการ
4. นางสาวภารดี เกิดวาระโรงเรียนสนกุหลาบวิทยาลัยจิรประวัตินครสวรรค์กรรมการ
5. นายสุชาติ นิชเปี่ยมโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
6. นายพิพัฒน์ ผาสุขขีโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
7. นางสาวสลิลทิพย์ ภู่สอนโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3
1. นายสถาพร บุญจิตรโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
2. นายสมบัติ ศรีวงษาโรงเรียนโกรกพระกรรมการ
3. นายสุชาติ นิชเปี่ยมโรงเรียนบรรตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
4. นายกิตติศักดิ์ แสงจันทร์โรงเรียนหนองโพพิทยากรรมการ
5. นายพิพัฒน์ ผาสุขขีโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.4-ม.6
1. นางสาวณัฐปภัสร์ ศรีตะลหฤทัยโรงเรียนลาดยาววิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางสาวภารดี เกิดวาระโรงเรียนนครสวรรค์อิงลิซโปรแกรมกรรมการ
3. นายสมบัติ ศรีวงษาโรงเรียนโกรกพระกรรมการ
4. นายภารดี เกิดวาระโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัยจิรประวัตินครสวรรค์กรรมการ
5. นายสุชาติ นิชเปี่ยมโรงเรียนบรรตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
6. นางสาวสลิลทิพย์ ภู่สอนโรงเรียนหนองบัวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3
1. นายปวริศร เพ็งทองโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
2. นายพรวิศิษฐ์ บุญสดโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
3. นายสถาพร บุญจิตรโรงเรียนนวมินทราชูทิศกรรมการ
4. นายพิพัฒน์ ผาสุขขีโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
5. นายกิตติศักดิ์ แสงจันทร์โรงเรียนหนองโพพิทยากรรมการ
6. นางสาวณัฐปภัสร์ ศรีตะลหฤทัยโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.4-ม.6
1. นางสาวสลิลทิพย์ ภู่สอนโรงเรียนหนองบัวประธานกรรมการ
2. นางสาวภารดี เกิดวาระโรงเรียนนครสวรรค์อิงลิซโปรแกรมกรรมการ
3. นางวิไลวรรณ พุทธชาติโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์กรรมการ
4. นายสุชาติ นิชเปี่ยมโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
5. นายพิพัฒน์ ผาสุขขีโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
6. นางสาวณัฐปภัสร์ ศรีตะลหฤทัยโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3
1. นายสถาพร บุญจิตรโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
2. นายปวริศร เพ็งทองโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
3. นายพรวิศิษฐ์ บุญสดโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
4. นายพิพัฒน์ ผาสุขขีโรงเรียนหนองโพพิทยากรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.4-ม.6
1. นางสาวสลิลทิพย์ ภู่สอนโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
2. นายสถาพร บุญจิตรโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
3. นางวิไลวรรณ พุทธชาติโรงเรียนบรรตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
4. นายสมบัติ ศรีวงษาโรงเรียนโกรกพระกรรมการ
5. นายปัญญา จันทร์รักษ์โรงเรียนนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3
1. นางวิไลวรรณ พุทธชาติโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณ์อนุสรณ์ประธานกรรมการ
2. นายลิขิต แก้วคงโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
3. นายสุชาติ นิชเปี่ยมโรงเรียนบรรตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
4. นายพรวิศิษฐ์ บุญสดโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
5. นายจาตุพัฒน์ ยอดประเสริฐโรงเรียนหัวดงราชพรหมาภรณ์กรรมการ
6. นายณัฐปภัสร์ ศรีตะลหฤทัยโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.4-ม.6
1. นางวิไลวรรณ พุทธชาติโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณ์อนุสรณ์ประธานกรรมการ
2. นางสาวสลิลทิพย์ ภู่สอนโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
3. นายสมบัติ ศรีวงษาโรงเรียนโกรกพระกรรมการ
4. นายสุชาติ นิชเปี่ยมโรงเรียนบรรตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
5. นายปัญญา จันทร์รักษ์โรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
6. นางสาวภารดี เกิดวาระโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัยจิรประวัตินครสวรรค์กรรมการ
7. นางสาวณัฐปภัสร์ ศรีตะลหฤทัยโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.6
1. นางวิไลวรรณ พุทธชาติโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณ์อนุสรณ์ประธานกรรมการ
2. นางสาวภารดี เกิดวาระโรงเรียนนครสวรรค์อิงลิซโปรแกรมกรรมการ
3. นางสาวณัฐปภัสร์ ศรีตะลหฤทัยโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
4. นายกิตติศักดิ์ แสงจันทร์โรงเรียนหนองโพพิทยากรรมการ
5. นายจตุพัฒ ยอดประเสริฐโรงเรียนหัวดงราชพรหมาภรณ์กรรมการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสมเครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.6
1. นางสาวณัฐปภัสร์ ศรีตะลหฤทัยโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
2. นายจาตุพัฒน์ ยอดประเสริฐโรงเรียนหัวดงราชพรหมาภรณ์กรรมการ
3. นางวิไลวรรณ พุทธชาติโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณ์อนุสรณ์กรรมการ
4. นายปวริศร เบ็งทองโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
5. นางสาวภารดี เกิดวาระโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัยจิรประวัตินครสวรรค์กรรมการ
6. นายจตุพัฒ ยอดประเสริฐโรงเรียนหัวดงราชพรหมาภรณ์กรรมการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.6
1. นายพิพัฒน์ ผาสุขขีโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายพงษ์ศิริ กล่อมดีโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
3. นายจาตุพัฒน์ ยอดประเสริฐโรงเรียนหัวดงราชพรหมาภรณ์กรรมการ
4. นางสาวภารดี เกิดวาระโรงเรียนนครสวรรค์อิงลิซโปรแกรมกรรมการ
5. นายปวริศร เพ็งทองโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
6. นายกิตติศักดิ์ แสงจันทร์โรงเรียนหนองโพพิทยากรรมการ
การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.6
1. นางสาวณัฐปภัสร์ ศรีตะลหฤทัยโรงเรียนลาดยาววิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายปัญญา จันทร์รักษ์โรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
3. นายพิพัฒน์ ผาสุขขีโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
4. นางวิไลวรรณ พุทธชาติโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณ์อนุสรณ์กรรมการ
5. นายจาตุพัฒน์ ยอดประเสริฐโรงเรียนหัวดงราชพรหมภรณ์กรรมการ
6. นางสาวภารดี เกิดวาระโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัยจิรประวัตินครสวรรค์กรรมการ
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3
1. นายอนุวัฒน์ เกียรติวงศ์ชัยโรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์ประธานกรรมการ
2. นายมานพ เกตุวราภรณ์โรงเรียนพยุหะพิทยาคมกรรมการ
3. นายศุภชัย ชลาสินธุ์โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
4. นายชาญณรงค์ แป้นโตโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
5. ว่าที่ร้อยตรีพิสิฐ ชโลธรโรงเรียนทับกฤชพัฒนากรรมการ
6. นายอัษฎาวุธ มิ่งเมืองโรงเรียนรัฐราชฎร์อนุสรณ์กรรมการ
7. นายนิลรัตน์ พึ่งพาโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
8. นายปฐมพงศ์ ทัดสูงเนินโรงเรียนวังข่อยพิทยากรรมการและเลขานุการ
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6
1. นายอนุวัฒน์ เกียรติวงศ์ชัยโรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์ประธานกรรมการ
2. นายมานพ เกตุวราภรณ์โรงเรียนพยุหะพิทยาคมกรรมการ
3. นายศุภชัย ชลาสินธุ์โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
4. นางสุนัดดา แก้วมณีโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
5. นายชาญณรงค์ แป้นโตโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
6. ว่าที่ร้อยตรีพิสิฐ ชโลธรโรงเรียนทับกฤชพัฒนากรรมการ
7. นายอัษฎาวุธ มิ่งเมืองโรงเรียนรัฐราษฎร์อนุสรณ์กรรมการ
8. นายนิลรัตน์ พึ่งพาโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ม.1-ม.6
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6
1. นายบุญเกื้อ พุมานนท์ข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. นายมานพ เกตุวราภรณ์โรงเรียนพยุหะพิทยาคมกรรมการ
3. นายศุภชัย ชลาสินธุ์โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
4. ว่าที่ร้อยตรีพิสิฐ ชโลธรโรงเรียนทับกฤชพัฒนากรรมการ
5. นายนิลรัตน์ พึ่งพาโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
6. นายอัษฎาวุธ มิ่งเมืองโรงเรียนรัฐราษฎร์อนุสรณ์กรรมการ
7. นางสุนัดดา แก้วมณีโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
8. นายอนุวัฒน์ เกียรติวงศ์ชัยโรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์กรรมการ
9. นายชาญณรงค์ แป้นโตโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
10. นายปฐมพงศ์ ทัดสูงเนินโรงเรียนวังข่อยพิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นางประทุม ด้วงทองโรงเรียนชุมแสงชนูทิศประธานกรรมการ
2. นายจิรายุฐกานต์ บุญคำโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
3. นายศุภเมธ เพชรอุดมโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์ กรรมการ
4. นายอรรถพล ปิ่นทองโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
5. นายมงคลชัย ไวกสิกรรมโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
6. นายปิยะ บุญสุวรรณโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6
1. นายจักรี บุสดีโรงเรียนชุมแสงชนูทิศประธานกรรมการ
2. นายอภิรักษ์ กัลพันธุ์โรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
3. นายคำรณ ขอบบัวคลี่โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
4. ว่าที่ร้อยตรีพิสิฐ ชโลธรโรงเรียนทับกฤชพัฒนากรรมการ
5. นายชาญณรงค์ แป้นโตโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายอรรถพล ปิ่นทองโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางประทุม ด้วงทองโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
3. นายจิรายุฐกานต์ บุญคำโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
4. นายศุภเมธ เพชรอุดมโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์ กรรมการ
5. นายมงคลชัย ไวกสิกรรมโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
6. นายปิยะ บุญสุวรรณโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6
1. นายจักรี บุสดีโรงเรียนชุมแสงชนูทิศประธานกรรมการ
2. นายอภิรักษ์ กัลพันธุ์โรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
3. นายคำรณ ขอบบัวคลี่โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
4. ว่าที่ร้อยตรีพิสิฐ ชโลธรโรงเรียนทับกฤชพัฒนากรรมการ
5. นายชาญณรงค์ แป้นโตโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายสุภา กิมกาญจนานุกูลโรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์ประธานกรรมการ
2. นายอัษฏาวุธ มิ่งเมืองโรงเรียนรัฐราษฎร์อนุสรณ์กรรมการ
3. นายอภิชาติ หมั่นกิจโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6
1. นายสุภา กิมกาญจนานุกูลโรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์ประธานกรรมการ
2. นายอภิชาติ หมั่นกิจโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
3. นายสมศักดิ์ แก้วกัณหาโรงเรียนพนมรอกวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายสุภา กิมกาญจนานุกูลโรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์ประธานกรรมการ
2. นายอภินันต์ สังข์ทองโรงเรียนประชานุเคราะห์กรรมการ
3. นายอัษฏาวุธ มิ่งเมืองโรงเรียนรัฐราษฎร์อนุสรณ์กรรมการ
4. นายอภิชาติ หมั่นกิจโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6
1. นายสุภา กิมกาญจนานุกูลโรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์ประธานกรรมการ
2. นายอานันต์ สังข์ทองโรงเรียนประชานุเคราะห์กรรมการ
3. นายอัษฏาวุธ มิ่งเมืองโรงเรียนรัฐราษฎร์อนุสรณ์กรรมการ
4. นายอภิชาติ หมั่นกิจโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายมานพ เกตุวราภรณ์โรงเรียนพยุหะพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายฐาปนิก ศาลศาลาโรงเรียนวังเมืองชนประสิทธิ์วิทยาคมกรรมการ
3. นายนพรัตน์ แก้วนิคมโรงเรียนวังบ่อวิทยากรรมการ
4. นางสาวดุริยา พุมานนท์โรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6
1. นายมานพ เกตุวราภรณ์โรงเรียนพยุหะพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายฐาปนิก ศาลศาลาโรงเรียนวังเมืองชนประสิทธิ์วิทยาคมกรรมการ
3. นายนพรัตน์ แก้วนิคมโรงเรียนวังบ่อวิทยากรรมการ
4. นางสาวดุริยา พุมานนท์โรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายมานพ เกตุวราภรณ์โรงเรียนพยุหะพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายฐาปนิก ศาลศาลาโรงเรียนวังเมืองชนประสิทธิ์วิทยาคมกรรมการ
3. นายนพรัตน์ แก้วนิคมโรงเรียนวังบ่อวิทยากรรมการ
4. นางสาวดุริยา พุมานนท์โรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6
1. นายมานพ เกตุวราภรณ์โรงเรียนพยุหะพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายฐาปนิก ศาลศาลาโรงเรียนวังเมืองชนประสิทธิ์วิทยาคมกรรมการ
3. นายนพรัตน์ แก้วนิคมโรงเรียนวังบ่อวิทยากรรมการ
4. นางสาวดุริยา พุมานนท์โรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายวชิระ อภัยภักดิ์โรงเรียนสตรีนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นายหัสชัย ขำประไพโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
3. นายศิริชัย ก้อนจันเทศโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
4. นางสุนัดดา แก้วมณีโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
5. นางสาวสุธาวรรณ สุขพัฒน์โรงเรียนอุดมธัญญาประชานุเคราะห์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6
1. นายวชิระ อภัยภักดิ์โรงเรียนสตรีนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นายหัสชัย ขำประไพโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
3. นายศิริชัย ก้อนจันทร์เทพโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
4. นางสุนัดดา แก้วมณีโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
5. นางสาวสุธาวรรณ สุขพัฒน์โรงเรียนอุดมธัญญาประชานุเคราะห์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายวชิระ อภัยภักดิ์โรงเรียนสตรีนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นายหัสชัย ขำประไพโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
3. นายศิริชัย ก้อนจันทร์เทพโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
4. นางสุนัดดา แก้วมณีโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
5. นางสาวสุธาวรรณ สุขพัฒน์โรงเรียนอุดมธัญญาประชานุเคราะห์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6
1. นายวชิระ อภัยภักดิ์โรงเรียนสตรีนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นายหัสชัย ขำประไพโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
3. นายศิริชัย ก้อนจันทร์เทพโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
4. นางสุนัดดา แก้วมณีโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
5. นางสาวสุธาวรรณ สุขพัฒน์โรงเรียนอุดมธัญญาประชานุเคราะห์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.3
1. นายอนุวัฒน์ เกียรติวงศ์ชัยโรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์ประธานกรรมการ
2. นายนิลรัตน์ พึ่งพาโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
3. นายศุภชัย ชลาสินธุ์โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
4. นายพรชัย ศรัชมภูโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
5. นายสุเทพ วิสิทธิเขตโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการและเลขานุการ
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.4-ม.6
1. นายอนุวัฒน์ เกียรติวงศ์ชัยโรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์ประธานกรรมการ
2. นายนิลรัตน์ พึ่งพาโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
3. นายศุภชัย ชลาสินธุ์โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
4. นายพรชัย ศรัชมภูโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
5. ว่าที่ร้อยตรีสุเทพ วิสิทธิเขตโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการและเลขานุการ
การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3
1. นางกฤษณา พุทธชาติโรงเรียนนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นางลาวัลย์ สมบัติปันโรงเรียนพระบางวิทยากรรมการ
3. นายนพรัตน์ แก้วนิคมโรงเรียนวังบ่อวิทยากรรมการ
4. นายอภิรักษ์ กัลพันธุ์โรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
5. นายสุภา กิมกาญจนานุกูลโรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6
1. นางกฤษณา พุทธชาติโรงเรียนนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นางลาวัลย์ สมบัติปันโรงเรียนพระบางวิทยากรรมการ
3. นายนพรัตน์ แก้วนิคมโรงเรียนวังบ่อวิทยากรรมการ
4. นายอภิรักษ์ กัลพันธุ์โรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
5. นายสุภา กิมกาญจนานุกูลโรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์กรรมการและเลขานุการ

ศิลปะ-นาฏศิลป์

การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3
1. นางสาวปภาวรินท์ แสงเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปประธานกรรมการ
2. นายมนตรี เผือกจีนโรงเรียนโพฒิสารศึกษากรรมการ
3. นางณัฐณิสา กรโพธิ์โรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
4. นางสาวสนิตา ศรีนราสกุลโรงเรียนบ้านแก่งชัชวลิตวิทยากรรมการ
5. นางสาวสุเมตตา ลาดสลุงโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6
1. นางสาวปภาวรินท์ แสงเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปประธานกรรมการ
2. นางสาวบุษรา อาบวารีโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
3. นางกิ่งขวัญ นวลศรีโรงเรียนลาดทิพรสพิทยาคมกรรมการ
4. นายพรเทพ ไม้เรียง โรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
5. นางพันทิพา สิงหัษฐิตข้าราชการบำนาญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3
1. นางสาวปภาวรินท์ แสงเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปประธานกรรมการ
2. นางสาวนงค์นุช แก้วจตุรัสโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
3. นางสาวฉัตรวิมล เข็มพันธ์โรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
4. นางสาวสนิตา ศรีนราสกุลโรงเรียนบ้านแก่งชัชวลิตวิทยากรรมการ
5. นางกำไร โสภาพโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.4-ม.6
1. นางสาวปภาวรินท์ แสงเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปประธานกรรมการ
2. นางจินตนา บุตรฉัตรข้าราชการบำนาญกรรมการ
3. นางสาวสมฤทัย เขียวขำโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
4. นายพรเทพ ไม้เรียงโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
5. นางพันทิพา สิงหัษฐิตข้าราชการบำนาญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3
1. นางสาวปภาวรินท์ แสงเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปประธานกรรมการ
2. นายประจักษ์ โพธิ์วัด โรงเรียนตะคร้อพิทยากรรมการ
3. นางปิยะนาฏ ดีศิริ โรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
4. นางจินตนา บุตรฉัตรข้าราชการบำนาญกรรมการ
5. นางสาวภาราดา ปัญญาโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6
1. นางสาวปภาวรินท์ แสงเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปประธานกรรมการ
2. นางปิยะนาฏ ดีศิริโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
3. นางสาวภาราดา ปัญญาโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
4. นางพันทิพา สิงหัษฐิตข้าราชการบำนาญกรรมการ
5. นายประจักษ์ โพธิ์วัด โรงเรียนตะคร้อพิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
1. นางสาวปภาวรินท์ แสงเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปประธานกรรมการ
2. นายมนตรี เผือกจีนโรงเรียนโพฒิสารศึกษากรรมการ
3. นางสาวนงค์นุช แก้วจตุรัสโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
4. นางสาวสุเมตตา ลาดสลุงโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์ กรรมการ
5. นางอมรมาต แสงดอกไม้โรงเรียนนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6
1. นางสาวปภาวรินท์ แสงเจริญวิทยาลัยนาฏศิลปประธานกรรมการ
2. นางอรนุช ชาติพันจัน โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
3. นางสาวอัจฉรา วงโคคุ้มโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
4. นางกิ่งขวัญ นวลศรีโรงเรียนลาดทิพรสพิทยาคมกรรมการ
5. นางสาวนงค์นุช แก้วจตุรัสโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6
1. นายจำนง รอดยิ้มข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. นางดุษฎี ลอยเมฆข้าราชการบำนาญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงมายากล ม.1-ม.6
1. นายเลิศ วัฒนดีเลิศข้าราชการบำนาญประธานกรรมการ
2. นางสาวสนิตา ศรีนราสกุลโรงเรียนบ้านแก่งชัชวลิตวิทยากรรมการ

ภาษาต่างประเทศ

การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6
การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3
การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.4-ม.6
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3
1. นายภาณุพันธุ์ จันทรมณีโรงเรียนนวมินทราชูทิศมัชฌิมประธานกรรมการ
2. นางสิรารมย์ บุญเนียงโรงเรียนโกรกพระกรรมการ
3. นางสาวสุภาวดี บัวแก้วโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
4. Mr.Ryan Knightโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
5. นางสมพิศ สดกำบังโรงเรียนบ้านแก่งชัชวลิตวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.4-ม.6
1. นายภาณุพันธุ์ จันทรมณีโรงเรียนนวมินทราชูทิศมัชฌิมประธานกรรมการ
2. นางสิรารมย์ บุญเนียงโรงเรียนโกรกพระกรรมการ
3. นางสาวสุภาวดี บัวแก้วโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
4. Mr.Ryan Knightโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
5. นางสมพิศ สดกำบังโรงเรียนบ้านแก่งชัชวลิตวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3
1. นางสาวนันทนัช ปาจิตรโรงเรียนธรรมโชติศึกษาลัยประธานกรรมการ
2. Mr.Shi Zhengวิทยาลัยเทคนิคนครสวรรค์กรรมการ
3. นางสาวปาริฉัตร บุญเทียนผู้เชี่ยวชาญภาษาจีนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.4-ม.6
1. นางสาวธนวันต์ เทศขำโรงเรียนบ้านไร่วิทยาประธานกรรมการ
2. Miss Wang Gai Liโรงเรียนประชานุเคราะห์กรรมการ
3. นางสาวเตชินี วิทยาปรีชากุลโรงเรียนธรรมโชติศึกษาลัยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3
1. นางสาวสุนทรี คงอาชีวกิจโรงเรียนธรรมโชติศึกษาลัยประธานกรรมการ
2. นางสาวจุรีพร ปานทรัพย์โรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
3. นางรัชดา ชินชาโรงเรียนหนองบัวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6
1. นางสาวสุนทรี คงอาชีวกิจโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางสาวอุไรวรรณ ชื่นอารมณ์โรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
3. นางกุสุมา ศิริโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาเยอรมัน ม.4-ม.6
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6
1. นายชัยวัฒน์ หอวรรณภากรโรงเรียนสตรีนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นางจิตพิสุทธิ์ แก้วละเอียดโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
3. นางนิตยา แสงโพธิ์โรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาเกาหลี ม.4-ม.6
1. นางสาวสุพัตรา่ เปลี่ยนทองดีโรงเรียนสระบุรีวิทยาคมประธานกรรมการ
2. MissKim Yun Jeongโรงเรียนกำแพงเพชรพิทยาคมกรรมการ
3. Miss๋ีLee Jung Yeolโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาจีน ม.4-ม.6
1. นางสาวธิติมา บุญชื่นโรงเรียนบ้านไร่วิทยาประธานกรรมการ
2. Mr.Qin Weiมหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์กรรมการ
3. นางสาวภัทราพร คล้ายแก้วโรงเรียนชัยนาทพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6
1. นางกุสุมา ศิริโรงเรียนสตรีนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นางสาวจุรีพร ปานทรัพย์โรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
3. นางสาวกรองกาญจน์ น้อยประชาโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาเกาหลี ม.4-ม.6
1. นางสาวสุพัตรา่ เปลี่ยนทองดีโรงเรียนสระบุรีวิทยาคมประธานกรรมการ
2. MissKim Yun Jeongโรงเรียนกำแพงเพชรพิทยาคมกรรมการ
3. MissLee Jung Yeolโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันละครสั้นภาษาจีน ม.4-ม.6
1. นางสาวรสิกา วงศ์แก้วโพธิ์ทองโรงเรียนหนองฉางวิทยาคมประธานกรรมการ
2. Ms. Zhang Fangโรงเรียนประชานุเคราะห์กรรมการ
3. Mr.Zhang Xiao Fanวิทยาลัยเทคนิคนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันละครสั้นภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6
1. นางสาวอุไรวรรณ ชื่นอารมณ์โรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางสาวสุนทรี คงอาชีวกิจโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
3. นางกุสุมา ศิริโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันละครสั้นภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6
1. นายชัยวัฒน์ หอวรรณภากรโรงเรียนสตรีนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นางจิตพิสุทธิ์ แก้วละเอียดโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
3. นางนิตยา แสงโพธิ์โรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันละครสั้นภาษาเกาหลี ม.4-ม.6
1. นางสาวสุพัตรา่ เปลี่ยนทองดีโรงเรียนสระบุรีวิทยาคมประธานกรรมการ
2. MissKim Yun Jeongโรงเรียนกำแพงเพชรพิทยาคมกรรมการ
3. MissLee Jung Yeolโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาจีน ม.4-ม.6
1. นางสาวรังสิยา วุฒิไพบูลย์โรงเรียนธรรมโชติศึกษาลัยประธานกรรมการ
2. Mrs.Wang Dong Liโรงเรียนประชานุเคราะห์กรรมการ
3. นางสาวอัจฉราพร บุญอาจวิทยาลัยอาชีวศึกษานครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6
1. นางสาวอุไรวรรณ ชื่นอารมณ์โรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางสาวสุนทรี คงอาชีวกิจโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
3. นางรัชดา ชินชาโรงเรียนหนองบัวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6
1. นายชัยวัฒน์ หอวรรณภากรโรงเรียนสตรีนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นางจิตพิสุทธิ์ แก้วละเอียดโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
3. นางนิตยา แสงโพธิ์โรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาเกาหลี ม.4-ม.6
1. นางสาวสุพัตรา่ เปลี่ยนทองดีโรงเรียนสระบุรีวิทยาคมประธานกรรมการ
2. MissLee Jung Yeolโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพกรรมการ
3. MissKim Yun Jeongโรงเรียนกำแพงเพชรพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3
1. นางพรทิพย์ ศรีพงษ์มิ่งโรงเรียนสตรีนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นางสุภาณี เนื่องสิทธะโรงเรียนเขาทองพิทยาคมกรรมการ
3. นางมัลลิกา ทองอ่อนโรงเรียนโกรกพระกรรมการ
4. นางสาวณัฐนพิน จันทรวรชาตโรงเรียนนวมินทราชูทิศมัชฌิมกรรมการ
5. นางสมพิศ สะบายแท้โรงเรียนนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.4-ม.6
1. นางสาวชมพูนุท อ่อนเลิศโรงเรียนนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นางปราณี จันดำโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
3. นางวราภรณ์ ศรีเรืองพันธ์โรงเรียนนวมินทราชูทิศมัชฌิมกรรมการ
4. นายพัชรศักดิ์ พรหมมาศโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
5. นางชรินทร์ ทองคำโรงเรียนท่าตะโกกรรมการและเลขานุการ

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3
1. นายสวัสดิ์ มาศขาวโรงเรียนอนุบาลโกรกพระ (ประชาชนูทิศ)ประธานกรรมการ
2. นายกำจร จันทร์ไข่โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์รองประธานกรรมการ
3. ร้อยตรีสุชิน อุ่นยศสโมสรผู้บังคับบัญชาลูกเสือจังหวัดนครสวรรค์กรรมการ
4. นายกฤษดา อิ่มพงษ์โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
5. นายกฤษชัย ชุติมานันท์สโมสรผู้บังคับบัญชาลูกเสือจังหวัดนครสวรรค์กรรมการ
6. นายคมกฤษ แผนเสือโรงเรียนเขากะลาวิทยาคมกรรมการ
7. นายพงศธร ภักดีโรงเรียนวังบ่อวิทยากรรมการ
8. นายนิรัติศัย พรหมศรโรงเรียนบ้านแก่งชัชวลิตวิทยากรรมการ
9. นายเขตรัตน์ ม่วงสุขโรงเรียนพนมรอกวิทยากรรมการ
10. นายสมชาย ไล้ทองคำโรงเรียนบ้านห้วยบงกรรมการ
11. นายจาตุพัฒน์ ยอดประเสริฐโรงเรียนหัวดงราชพรหมาภรณ์กรรมการ
12. นางสาวกมลทิพย์ นารีโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
13. นายสฤษดิ์ ภู่ชื่นโรงเรียนบ้านพรหมเขตกรรมการ
14. สิบเอกบุญเลิศ เกิดนวลโรงเรียนวัดบริรักษ์ประชาสารกรรมการ
15. นายมงคล ฟุ้งสุขโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
16. นางพิมลพรรณ ทาจวงโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
17. นายศุภณัฐ เขียวมณีโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
18. นางทัศนีย์ พวงไพบูลย์โรงเรียนอนุบาลโกรกพระ (ประชาชนูทิศ)กรรมการและเลขานุการ
19. นางอารีย์ มาศขาวโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6
1. นายบุญเลิศ ชำนาญกลสโมสรผู้บังคับบัญชาลูกเสือจังหวัดนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นายบุญเรือน โพธิ์อ่องสโมสรผู้บังคับบัญชาลูกเสือจังหวัดนครสวรรค์รองประธานกรรมการ
3. นายวิฑูรย์ จันทขาวสโมสรผู้บังคับบัญชาลูกเสือจังหวัดนครสวรรค์กรรมการ
4. นายอุดมศักดิ์ สินประเสริฐสโมสรผู้บังคับบัญชาลูกเสือจังหวัดนครสวรรค์กรรมการ
5. นายกวีวัตน์ ทรัพสังข์สโมสรผู้บังคับบัญชาลูกเสือจังหวัดนครสวรรค์กรรมการ
6. นายภูษิต เงินเส็งโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
7. นายแหลม เชตนุชโรงเรียนโกรกพระกรรมการ
8. นายณัฐวุฒิ สอนชมโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
9. นายสิทธิชัย ไชยรัตน์โรงเรียนวังเมืองชนประสิทธิ์วิทยาคมกรรมการ
10. นายเสรี บุญประเทืองโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
11. นายวราวัฒน์ กลั่นหุ่นโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
12. นายประเสริฐ กุลฉิมโรงเรียนบึงบอระเพ็ดวิทยากรรมการ
13. นายณรงค์ ประกายสกุลโรงเรียนวัดท่าชุด (เจริญศิลป์)กรรมการ
14. นายเตี้ยง พื้นผาข้าราชการบำนาญ สพป.นว เขต 3กรรมการ
15. นางสาวสุนันทา ถีติปริวัตร์โรงเรียนวัดท่าดินแดงกรรมการ
16. นายฉัตรชัย ศิริสวัสดิ์โรงเรียนวัดหนองกระโดนกรรมการ
17. นางสาวรัชนีวรรณ์ คำเฉลียวโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
18. นางสาวจิราภรณ์ สุขโตโรงเรียนวัดหนองกระโดนกรรมการและเลขานุการ
19. นายศุภณัฐ เขียวมณีโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.6
1. นายชาญณรงค์ ปานเลิศรองผู้อำนวยการโรงเรียนสตรีนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นางสาวพรประภา พัฒนพงษ์รองผู้อำนวยการโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมรองประธานกรรมการ
3. นายนายจีระ เทียนทองรองผู้อำนวยการโรงเรียนแม่วงก์วิทยาคมกรรมการ
4. นายปุณยวีร์ ยอดทองรองผู้อำนวยการโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
5. นางสาวมัณฑนา พิมแก้วครู โรงเรียนวังไทรวิทยาคมกรรมการ
6. นายพูลเพิ่ม เพ็งสุขครู โรงเรียนอนุบาลท่าตะโกกรรมการ
7. นางสาววนิดา บำรุงพงษ์รองผู้อำนวยการโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.1-ม.3
1. นายอานนท์ เชาว์ไวรองผู้อำนวยการโรงเรียนพระบางวิทยาประธานกรรมการ
2. นางกำจัด จำปีเพ็ชรครู โรงเรียนพนมรอกวิทยารองประธานกรรมการ
3. นายกิตติพงษ์ ธงชัยครู โรงเรียนบ้านแก่งชัชวลิตวิทยากรรมการ
4. นางสาวอาภาพร รักษ์ขจีกุลครู โรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
5. นางรุจีรัตน์ ยาสุทธิครู โรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.4-ม.6
1. นางสุวิมล สีคงรองผู้อำนวยการโรงเรียนสตรีนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นายรัฐพล ศิริพิมมลรัตน์ครู โรงเรียนชุมแสงชนูทิศรองประธานกรรมการ
3. นางสาวชนกานต์ เอิงโมครู โรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
4. นางสาวธีริศรา แสงเงินครู โรงเรียนตะคร้อพิทยาคมกรรมการ
5. นางวีรวัลย์ คำดีครู โรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3
1. นางอุไรวรรณ พรน้อยโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางใจทิพย์ ภู่พุ่มโรงเรียนนครสวรรค์รองประธานกรรมการ
3. นายดนุสรณ์ คอนดิ่โรงเรียนพระบางวิทยากรรมการ
4. นางนฤมล นพเก้าโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
5. นางรัชนีบูลย์ เขียวบัวโรงเรียนพยุหะพิทยาคมกรรมการ
6. นางพรรณภา อ่อนอุทัยโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
7. นางสาววรนุช เนยบางโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
8. นางสาวอโนชา เกษกรณ์โรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
9. นางสาวจีรวรรณ นิติธัญญรัตนาโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคาร กรรมการ
10. นางศุภกานต์ พงษ์ธนภูมิโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์ กรรมการ
11. นางกุลจิรา วิรัชชั่วโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
12. นางสาวสุธานันท์ ทองคำดีโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
13. นางสาวพิจิตรา หัตถกิจโรงเรียนวังข่อยพิทยากรรมการ
14. นางสาวจิรัชญา ทิขัตติโรงเรียนพนมรอกวิทยากรรมการ
15. นายอาวรณ์ คล้ายเนียมโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ กรรมการ
16. นางรุจิรา เชาว์ธรรมโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์กรรมการ
17. นางสาวณัฐฐินันท์ จันทขึ้นโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
18. นางกรวิการ์ น่วมอินทร์โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
19. นางสาวกัญญ์ฐญาณ์ ตั้งเชยวิไลโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
20. นางสาวนิภา กำจรโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6
1. นางอุไรวรรณ พรน้อยโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางใจทิพย์ ภู่พุ่มโรงเรียนนครสวรรค์รองประธานกรรมการ
3. นายดนุสรณ์ คอนดิ่โรงเรียนพระบางวิทยากรรมการ
4. นางนฤมล นพเก้าโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
5. นางรัชนีบูลย์ เขียวบัวโรงเรียนพยุหะพิทยาคมกรรมการ
6. นางพรรณภา อ่อนอุทัยโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
7. นางสาววรนุช เนยบางโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
8. นางสาวอโนชา เกษกรณ์ โรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
9. นางสาวจีรวรรณ นิติธัญญรัตนาโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคาร กรรมการ
10. นางศุภกานต์ พงษ์ธนภูมิโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์ กรรมการ
11. นางกุลจิรา วิรัชชั่วโรงเรียนหนองกรดพิทยาคม กรรมการ
12. นางสาวสุธานันท์ ทองคำดีโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
13. นางสาวพิจิตรา หัตถกิจโรงเรียนวังข่อยพิทยากรรมการ
14. นางสาวจิรัชญา ทิขัตติโรงเรียนพนมรอกวิทยากรรมการ
15. นายอาวรณ์ คล้ายเนียมโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
16. นางรุจิรา เชาว์ธรรมโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์กรรมการ
17. นางสาวณัฐฐินันท์ จันทขึ้นโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
18. นางกรวิการ์ น่วมอินทร์โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
19. นางสาวกัญญ์ฐญาณ์ ตั้งเชยวิไลโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
20. นางสาวนิภา กำจรโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3
1. นางอุไรวรรณ พรน้อยโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางชลดา สมัครเกษตรการโรงเรียนลาดยาววิทยาคมรองประธานกรรมการ
3. นางทุเรียน ก้อนจันทร์เทศโรงเรียนเขาทองพิทยาคมกรรมการ
4. นางพรรณภา อ่อนอุทัยโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
5. นางสาววชิราภรณ์ รังคเสนีโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
6. นางวัชรินทร์ สุดสีสังข์โรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
7. นางสาวจีรวรรณ นิติธัญญรัตนาโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคาร กรรมการ
8. นางสาวสุธานันท์ ทองคำดีโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
9. นางอัจฉรา ชอนบุรีโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
10. นางสาวอรชพร สุขีโมกข์โรงเรียนอุดมธัญญาประชานุเคราะห์ กรรมการ
11. นางกรวิการ์ น่วมอินทร์โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
12. นางสาววรนุช เนยบางโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
13. นางสาววรรณวิมล ไกรรามโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
14. นางสาวสาวิตรี นาคนาคาโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.4-ม.6
1. นางอุไรวรรณ พรน้อยโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางชลดา สมัครเกษตรการโรงเรียนลาดยาววิทยาคมรองประธานกรรมการ
3. นางทุเรียน ก้อนจันทร์เทศโรงเรียนเขาทองพิทยาคมกรรมการ
4. นางพรรณภา อ่อนอุทัยโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
5. นางสาววชิราภรณ์ รังคเสนี โรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
6. นางวัชรินทร์ สุดสีสังข์ โรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคม กรรมการ
7. นางสาวจีรวรรณ นิติธัญญรัตนาโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคาร กรรมการ
8. นางสาวสุธานันท์ ทองคำดีโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
9. นางอัจฉรา ชอนบุรี โรงเรียนหนองบัว กรรมการ
10. นางสาวอรชพร สุขีโมกข์ โรงเรียนอุดมธัญญาประชานุเคราะห์ กรรมการ
11. นางกรวิการ์ น่วมอินทร์โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
12. นางสาววรนุช เนยบางโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
13. นางสาววรรณวิมล ไกรรามโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
14. นางสาวสาวิตรี นาคนาคาโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ

คอมพิวเตอร์

การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3
1. นางสาวศรีสุคนธ์ พุทธรักษาโรงเรียนสตรีนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นายเก็จชนา เจตน์เสนารักษ์โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์รองประธานกรรมการ
3. นางสาวอาทิตยา ชุ่มแป้นโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
4. นายชัยภัทร แย้มครวญโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
5. นางสาวธนภรณ์ ศรีลาโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นางสาวระวีวรรณ น้อยสุภาพโรงเรียนรัฐราษฎร์อนุสรณ์ประธานกรรมการ
2. นางวิลาวัลย์ นาคภพโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมรองประธานกรรมการ
3. นางสาวบุญช่วย นันทรักษ์โรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์กรรมการ
4. นางพิมานมาศ เที่ยงพลับโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
5. นางสาววัชรา ปานนาคโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6
1. นางสุนทร กงสอนโรงเรียนสตรีนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นางปิยะฐิฎาร์ ประภาชัยมงคลโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมรองประธานกรรมการ
3. นางสาวนุชสรา เพ็ชรดีโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
4. นางสาววาสนา จันทร์เจริญโรงเรียนวังเมืองชนประสิทธิ์วิทยาคมกรรมการ
5. นายจิโรจ จิ๋วแหยมโรงเรียนหนองบัวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นายสราวุฒิ สาจิตโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายวชิร วชิรวัฒก์โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์รองประธานกรรมการ
3. นางสาวพิตะวัน เนตรทองโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
4. นางสาวอุษา พิมสิงห์โรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
5. นางสาววิภารัตน์ ฉายแสงโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6
1. นางสาวลัดดา เพ็ชสังฆาตโรงเรียนพระบางวิทยาประธานกรรมการ
2. นางปนัดดา สุขรักษ์โรงเรียนไพศาลีพิทยารองประธานกรรมการ
3. นายศราวุธ คงเจริญโรงเรียนพระบางวิทยากรรมการ
4. นายสุขสันติ หอมสุวรรณ์โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
5. นางฤทัยรัตน์ จันทร์หอมประดิษฐ์โรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3
1. นายพีรวัส ทรัพย์ประมวลโรงเรียนชุมแสงชนูทิศประธานกรรมการ
2. นายอลงกรณ์ ราชคฤห์โรงเรียนสตรีนครสวรรค์รองประธานกรรมการ
3. นางสาวศิริกุล อินทสิทธิ์โรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์ กรรมการ
4. นางธารีรัตน์ รัตนจำรูญโรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์กรรมการ
5. นางสาวสุลักษณา นกสวนโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3
1. นางสาววิริยาภรณ์ พิชัยโชคโรงเรียนหัวดงราชพรหมาภรณ์ประธานกรรมการ
2. นางสาวชนกานต์ ผานดอยแดนโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์รองประธานกรรมการ
3. นางสาวนิพาดา วิสิทธิเขตร์โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
4. นางสาวหทัยชนก ตระกูลจำลองโรงเรียนทับกฤชพัฒนากรรมการ
5. นางสาวกิตติ์ชญาห์ เมธาวรารักษ์ โรงเรียนพระบางวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3
1. นายอภิสิทธิ์ สุริยะโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางสมพิทย์ วงศ์สุทธิ์ โรงเรียนบ้านแก่งชัชวลิตวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาววีรนุช สนประเสริฐโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์กรรมการ
4. นางสาวสุพัตรา หิรัญชโลธรโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
5. นางสาวอัจฉราพรรณ ปานศิลาโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.4-ม.6
1. นายชัยมงคล เทพวงษ์โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม ประธานกรรมการ
2. นางสาวรัชธิรส หาทรัพย์โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์รองประธานกรรมการ
3. นายสุริยันต์ ศิริเกตุโรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์กรรมการ
4. นายพฤติพงษ์ เพ็ญวิจิตรโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
5. นายวริทธิ์ กิ่งเณรโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6
1. นายธัญจิราพัชร จิรกิตติสิทธิโชคโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยาประธานกรรมการ
2. นายเขตรัตน์ ม่วงสุขโรงเรียนพนมรอกวิทยารองประธานกรรมการ
3. นายปาโมกข์ ทาประสิทธิ์โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
4. นางนันทนิจ ทองอ่อนโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
5. นายอโนชา จิ๋วจูโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6
1. นายเพชรสถิตย์ แสงประทีปทองโรงเรียนนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นายทวี ไวยมิตราโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมรองประธานกรรมการ
3. นายสนธิชัย สังฆารมย์โรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
4. นายกรกต ชื่นอารมย์โรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
5. นางสาวนุกูล สถาพรโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3
1. นางสาวอัญชลี เวียงนาคโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางสาวสุนันทา คชเถื่อนโรงเรียนชุมแสงชนูทิศรองประธานกรรมการ
3. นางสาวรัชฎาพร สุดเสมาโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
4. นายสังสรรค์ แต่งสกุลโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
5. นางปิลันธนา พรธาดาวิทย์โรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6
1. นางอัญชิษฐา ศรีเรืองพันธ์โรงเรียนสตรีนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นางมยุรี แย้มจันทร์ฉายโรงเรียนชุมแสงชนูทิศรองประธานกรรมการ
3. นายธีระพันธ์ พวงจำปีโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
4. นางสาวคณาธิป สุดสงวนโรงเรียนตะคร้อพิทยากรรมการ
5. นายชัชวาลย์ โพธิ์แจ้งโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6
1. นางสมมาศ นิศานารถโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางสาววารุณี เรืองศรีไพรโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์รองประธานกรรมการ
3. นายสุริโยทัย เมืองมาโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
4. นางสาวกมลลักษณ์ อินทร์เอกโรงเรียนลาดทิพรสพิทยาคมกรรมการ
5. นายสุพัฒน์ คำฤทธิ์โรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการและเลขานุการ

หุ่นยนต์

การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3
1. นางสาวบุษกร ปนสันเทียะครู โรงเรียนหนองบัวประธานกรรมการ
2. นางสมมาศ นิศานารถโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์รองประธานกรรมการ
3. นายธัญจิราพัชร จิรกิตติสิทธิโชคโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
4. นายมนตรี นามแฮดโรงเรียนเทศบาลวัดจอมคีรีนาคพรตกรรมการ
5. นางสาวลัดดา เพ็ชสังฆาตโรงเรียนพระบางวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.4-ม.6
1. นางสาวบุษกร ปนสันเทียะโรงเรียนหนองบัวประธานกรรมการ
2. นางสมมาศ นิศานารถโรงเรียนโรงเรียนตาคลีประชาสรรครองประธานกรรมการ
3. นายธัญจิราพัชร จิรกิตติสิทธิโชคโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
4. นายมนตรี นามแฮดโรงเรียนเทศบาลวัดจอมคีรีนาคพรตกรรมการ
5. นางสาวลัดดา เพ็ชสังฆาตโรงเรียนพระบางวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3
1. นายทวี ไวยมิตราโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม ประธานกรรมการ
2. นายบุญญรัตน ตั้งประเสริฐ โรงเรียนพยุหะพิทยาคมรองประธานกรรมการ
3. นางสาวสุนันทา คชเถื่อนโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
4. นายนันทพันธ์ คุณดิลกชุติวัตโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
5. นายพฤติพงษ์ เพ็ญวิจิตรโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.4-ม.6
1. นายพงศธร ภักดีโรงเรียนวังบ่อวิทยาประธานกรรมการ
2. นางวิลาวัลย์ นาคภพโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมรองประธานกรรมการ
3. นายธนพงษ์ หมีทองโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
4. นายสุพัฒน์ คําฤทธิ์โรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
5. นายสราวุฒิ สาจิตโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3
1. นายสังสรรค์ แต่งสกุลโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยาประธานกรรมการ
2. นายอนิรุทธ์ พูนวิวัฒน์โรงเรียนลาดยาววิทยาคมรองประธานกรรมการ
3. นายจิโรจ จิ๋วแหยมโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
4. นายพิพัฒน์ พูราษฎร์โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
5. นางสาววลัยลักษณ์ ปิยะตระกูลเลิศโรงเรียนหนองบัวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.4-ม.6
1. นายพิษณุ ป้อมเสมาโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นครสวรรค์ (จิรประวัติ)ประธานกรรมการ
2. นายสิทธิพร พุ่มเกิดโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมประธานกรรมการ
3. นางรุ่งนภา แต่งสกุลโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
4. นายสุขสันติ หอมสุวรรณ์โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
5. นางไพลิน ส่งวัฒนาโรงเรียนหนองบัวกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานระบบสมองกลฝังตัว ม.1-ม.3
1. นางสมมาศ นิศานารถโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางสาวสุนันทา คชเถื่อนโรงเรียนชุมแสงชนูทิศรองประธานกรรมการ
3. นางวิลาวัลย์ นาคภพโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
4. นายธนพงษ์ หมีทองโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
5. นายจิโรจ จิ๋วแหยมโรงเรียนหนองบัวกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานระบบสมองกลฝังตัว ม.4-ม.6
1. นางสมมาศ นิศานารถโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางสาวสุนันทา คชเถื่อนโรงเรียนชุมแสงชนูทิศรองประธานกรรมการ
3. นางวิลาวัลย์ นาคภพโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
4. นายธนพงษ์ หมีทองโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
5. นายจิโรจ จิ๋วแหยมโรงเรียนหนองบัวกรรมการและเลขานุการ

การงานอาชีพ

การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3
1. นางพัชรี อินทเรืองศรโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยาประธานกรรมการ
2. นางศศิธร อึ้งวงษ์โรงเรียนชุมแสงชนูทิศรองประธานกรรมการ
3. นายชัยยง เครือภักดีโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
4. นางสาวดารา ขัติยนนท์โรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
5. นางวรรณทนาภร ลิขิตสุภิณโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6
1. นายสมพงษ์ ทาหอมโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารประธานกรรมการ
2. นางวรรณทนาภร ลิขิตสุภิณโรงเรียนนวมิทราชูทิศ มัชฌิมรองประธานกรรมการ
3. นายประเทืองเวศน์ มูลจัดโรงเรียนพระบางวิทยากรรมการ
4. นางชุติกานต์ ศรลัมพ์โรงเรียนบึงบอระเพ็ดวิทยากรรมการ
5. นางสาวแสงอรุณ ไข่หินโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3
1. นางศจี มีมุขโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยาประธานกรรมการ
2. นายปรีชา อ่อนสิงห์โรงเรียนหนองโพพิทยารองประธานกรรมการ
3. นางวรรณา ศิริวัฒพงศ์โรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
4. นายประเทืองเวศน์ มูลจัดโรงเรียนพระบางวิทยากรรมการ
5. นางชุติกานต์ ศรลัมพ์โรงเรียนบึงบอระเพ็ดวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6
1. นายปรีชา อ่อนสิงห์โรงเรียนหนองโพพิทยาประธานกรรมการ
2. นายชัยยง เครือภักดีโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารรองประธานกรรมการ
3. นางวรรณา ศิริวัฒนพงศ์โรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
4. นางศจี มีมุขโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
5. นางสาวสุธิดา จงดีโรงเรียนอุดมธัญญาประชานุเคราะห์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3
1. นางสาวรัชนี วุฒิศักดิ์โรงเรียนตะคร้อพิทยาประธานกรรมการ
2. นางตรีทิพย์ธิดา โพธิ์ชาธารโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์รองประธานกรรมการ
3. นางทัศนีย์ เพิ่มภาคโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
4. นางพัชรี โมรารายโรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูลกรรมการ
5. นางสิริรดา อินทรโรงเรียนเขาทองพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6
1. นางตรีทิพย์ธิดา โพธิ์ชาธารโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์ประธานกรรมการ
2. นางอัญชนา หล่ำนุ้ยโรงเรียนสตรีนครสวรรค์ประธานกรรมการ
3. นางสาวทิศนา เหมือนวงศ์โรงเรียนช่องแคพิทยาคมกรรมการ
4. นางพัขรี โมรารายโรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูลกรรมการ
5. นางกุศล กลั่นด้วงโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3
1. นายอดิศร ชนะโลกโรงเรียนนวมิทราชูทิศ มัชฌิมประธานกรรมการ
2. นางฤทัยรัตน์ จันทร์หอมประดิษฐ์โรงเรียนหนองกรดพิทยาคมรองประธานกรรมการ
3. นางอนงทิพย์ สิงห์ศิริโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์กรรมการ
4. นายวิทยา พงษ์ชัยสิทธิ์โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
5. นางกิติกาญจน์ ฤทธิ์บำรุงโรงเรียนโกรกพระกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6
1. นายวิทยา พงษ์ชัยสิทธิ์โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายอดิศร ชนะโลกโรงเรียนนวมิทราชูทิศ มัชฌิมรองประธานกรรมการ
3. นางวิไลพร ฮดโทโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
4. นางสาวรัชนี วุฒิศักดิ์โรงเรียนตะคร้อพิทยากรรมการ
5. นางบุญช่วย โดรณโรงเรียนโกรกพระกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3
1. นางสาวมณี ศรีเกษมโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
2. นายสถิตย์ จันทร์เม้าโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
3. นายประยงค์ ศรีไพรสนท์โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
4. นายไพฑูรย์ ไวยธัญกิจโรงเรียนพระบางวิทยากรรมการ
5. นางสาวสมหญิง เกียรติอริยะโรงเรียนหัวดงราชพรหมาภรณ์กรรมการ
6. นายยงยุทธ หมั่นเขตรกิจโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
7. นายธีรสิทธิ์ คงดิษฐ์โรงเรียนบรรพตพิทยาคมกรรมการ
8. นางสาวรัตนาภรณ์ ดิษฐ์ทองโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
9. นางสาวสุภัค ชาญถิ่นดงโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
10. นางสาวกนิษฐา แสงสดโรงเรียนหนองกรดพิยาคมกรรมการ
11. นางพภัสสรณ์ จิตตะโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
12. นายพันธ์ศักดิ์ สืบเชื้อโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
13. นายเจริญ จำลองแก้วโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
14. นายสุภัทรชัย นุ่มฤทธิ์โรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์กรรมการ
15. นายเทียน อินทร์แดนโรงเรียนไพศาลีพิทยาคมกรรมการ
16. นางสาวสุพิศ มีทรัพย์มั่นโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์กรรมการ
17. ว่าที่ร้อยตรีบุญญาพร น้อยธรรมราชโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6
1. นายจิระ ประเสริฐลาภโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
2. นายวิกานต์ ศรีวิลัยโรงเรียนทับกฤชพัฒนากรรมการ
3. นางพัชรา ศรีสว่างสุขโรงเรียนโกรกพระกรรมการ
4. นางสุทธินี โอภาษีโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
5. นายมานิต โลหวนิชย์โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัยนครสวรรค์(จิรประวัติ)กรรมการ
6. นางสาวรัตนาภรณ์ ดิษฐ์ทองโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
7. นายธีรชล แก้วปรีชาโรงเรียนวังบ่อวิทยากรรมการ
8. นายประสิทธิ์ กาละภักดืโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
9. นายชุมพล อินทร์ก่ำโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
10. นายศานิต มีพ่วงโรงเรียนพนมรอกวิทยากรรมการ
11. นายจิระพันธุ์ เกลี้ยงล่ำโรงเรียนตะคร้อพิทยากรรมการ
12. นายนรินทร์ พันธ์รอดโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์กรรมการ
13. นายสมชาย สุ่มประดิษฐ์โรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
14. นางสาวอ้อพร ชื่นจิตรผองโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
15. นายปัญญา พรมพิทักษ์โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3
1. นางเสาวลักษณ์ ศิริวัฒพงศ์โรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารประธานกรรมการ
2. นางสาวจิตราพัชร์ ชัยรัตน์หิรัญกุลโรงเรียนบึงบอระเพ็ดวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวอมรพรรณ เรืองขำโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์กรรมการ
4. นางอัญชลี อัครวงษ์โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
5. นางพรรเอิญ ประทุมศิริโรงเรียนโกรกพระกรรมการและเลขานุการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6
1. นางสาวเสาวลักษณ์ ศิริวัฒพงศ์โรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารประธานกรรมการ
2. นางสาวอมรพรรณ เรืองขำโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์รองประธานกรรมการ
3. นางพรรเอิญ ประทุมศิริโรงเรียนโกรกพระกรรมการ
4. นางกิติกาญจน์ ฤทธิ์บำรุงโรงเรียนโกรกพระกรรมการ
5. นางอัญชลี อัครวงษ์โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3
1. นางวิไลพร ฮดโทโรงเรียนสตรีนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นางวัชราภรณ์ อุดมรัตนมงคลโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมรองประธานกรรมการ
3. นางพัทธ์ธีรา ปิตินันท์พงศ์โรงเรียนพระบางวิทยากรรมการ
4. นางสาวสุธิดา จงดีโรงเรียนอุดมธัญญาประชานุเคราะห์กรรมการ
5. นางวันทนีย์ เรืองบุญโรงเรียนทับกฤชพัฒนากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6
1. นางวัชราภรณ์ อุดมรัตนมงคลโรงเรียนหนองกรดพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางจินตนา สมศิลป์โรงเรียนนครสวรรค์รองประธานกรรมการ
3. นางพัทธ์ธีรา ปิตินันท์พงศ์โรงเรียนพระบางวิทยากรรมการ
4. นายธนารัตน์ หงษ์เม่นโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
5. นางสิริรดา อินทรโรงเรียนเขาทองพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3
1. นางจินตนา สมศิลป์โรงเรียนนครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นายธนารัตน์ หงษ์เม่นโรงเรียนลาดยาววิทยาคมรองประธานกรรมการ
3. นางสาวรุ่งทิพย์ เพ็งพรมโรงเรียนวังบ่อวิทยากรรมการ
4. นางสาววาสนา จันทร์เจริญโรงเรียนวังเมืองชนประสิทธิ์วิทยาคมกรรมการ
5. นางสาวศิริวรรณ ไข่หินโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.4-ม.6
1. นางอนงทิพย์ สิงห์ศิริโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางสาวจิตราพัชร์ ชัยรัตน์หิรัญกุลโรงเรียนบึงบอระเพ็ดวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวศิริวรรณ ไข่หินโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
4. นางฤทัยรัตน์ จันทร์หอมประดิษฐ์โรงเรียนหนองกรดพิทยาคมกรรมการ
5. นางทัศนีย์ เพิ่มภาคโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3
1. นายอภิศาล ไทยเจริญโรงเรียนหนองบัวประธานกรรมการ
2. นางบังอร หล่อสมฤดีโรงเรียนพยุหะพิทยาคมรองประธานกรรมการ
3. นางสาวพิมพ์นภา มาลัยโรงเรียนนวมิทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
4. นางสาวกนกวรรณ จั่นเจริญโรงเรียนโกรกพระกรรมการ
5. นางสาวสินจัย โฉมชัยโรงเรียนหนองบัวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6
1. นายอภิศาล ไทยเจริญโรงเรียนหนองบัวประธานกรรมการ
2. นางสาวกนกวรรณ จั่นเจริญโรงเรียนโกรกพระรองประธานกรรมการ
3. นางดาริสา วงศ์นิสากรโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
4. นางสาวสินจัย โฉมชัยโรงเรียนหนองบัวกรรมการ
5. นางสาวพิมพ์นภา มาลัยโรงเรียนนวมิทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการและเลขานุการ
ตอบปัญหาช่าง ม.1-ม.3
1. นายอดิศร ชนะโลกโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมประธานกรรมการ
2. นายคำรณ ชุ่มอ่องโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
3. นางมุกดา จีรัตน์โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
4. นายเจริญ แย้มพยัคฆ์โรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
5. นายสิทธิชัย ไชยรัตน์โรงเรียนวังเมืองชนประสิทธิ์วิทยาคมกรรมการ
6. ว่าที่ร้อยตรีอุทัย สินแต่งโรงเรียนรัฐราษฎร์อนุสรณ์กรรมการ
7. นายปฐมรัฐ ศรีตะลาโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
8. นายวิทยา พงษ์ชัยสิทธิ์โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
ตอบปัญหาช่าง ม.4-ม.6
1. นายอดิศร ชนะโลกโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมประธานกรรมการ
2. นายคำรณ ชุ่มอ่องโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
3. นางมุกดา จีรัตน์โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
4. นายเจริญ แย้มพยัคฆ์โรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
5. นายสิทธิชัย ไชยรัตน์โรงเรียนวังเมืองชนประสิทธิ์วิทยาคมกรรมการ
6. ว่าที่ร้อยตรีอุทัย สินแต่งโรงเรียนรัฐราษฎร์อนุสรณ์กรรมการ
7. นายปฐมรัฐ ศรีตะลาโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
8. นายวิทยา พงษ์ชัยสิทธิ์โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
เขียนแบบ ม.1-ม.3
1. นายโกเมศ ทังสุพานิชโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมประธานกรรมการ
2. นางสาววรินทรัตน์ เงินสุขโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
3. นายธวัชชัย กระดังงาโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
4. นางสาวศศิรินนา ชมชื่นโรงเรียนตะคร้อพิทยากรรมการ
5. นายเดชา ภาคธรรมโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
6. นายณรงค์ศักดิ์ ศรีวิลัยโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
7. นายชูเกียรติ สุราภาโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
8. ว่าที่ร้อยตรีฉัตรมงคล โพธิ์งามโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
9. นายวิศณุ พงษ์วิจิตรโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์กรรมการและเลขานุการ
เขียนแบบ ม.4-ม.6
1. นายวิศณุ พงษ์วิจิตรโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์ประธานกรรมการ
2. นางสาววรินทรัตน์ เงินสุขโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
3. นายธวัชชัย กระดังงาโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
4. นางสาวศศิรินนา ชมชื่นโรงเรียนตะคร้อพิทยากรรมการ
5. นายเดชา ภาคธรรมโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
6. นายณรงค์ศักดิ์ ศรีวิลัยโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
7. นายชูเกียรติ สุราภาโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการ
8. ว่าที่ร้อยตรีฉัตรมงคล โพธิ์งามโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
9. นายโกเมศ ทังสุพานิชโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการและเลขานุการ
เดินสายไฟบนแผงไม้ ม.1-ม.3
1. นายเกษม สารีพันธ์โรงเรียนโกรกพระประธานกรรมการ
2. นายชูชาติ พงค์โสภีโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
3. นายพงษ์เดช ชัชวาลพงศ์โรงเรียนวังบ่อวิทยากรรมการ
4. นายประเทืองเวศน์ มูลจัดโรงเรียนพระบางวิทยากรรมการ
5. นายภราดร บัวปอนโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
6. นายเกียรติกวิณ กาพย์ไกรแก้วโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
7. นายเกรียงไกร คงกรุดโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
8. นายมาโนชญ์ สุขสุมโรงเรียนหนองบัวกรรมการและเลขานุการ
เดินสายไฟบนแผงไม้ ม.4-ม.6
1. นายมาโนชญ์ สุขสุมโรงเรียนหนองบัวประธานกรรมการ
2. นายชูชาติ พงค์โสภีโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
3. นายพงษ์เดช ชัชวาลพงศ์โรงเรียนวังบ่อวิทยากรรมการ
4. นายประเทืองเวศน์ มูลจัดโรงเรียนพระบางวิทยากรรมการ
5. นายภราดร บัวปอนโรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
6. นายเกียรติกวิณ กาพย์ไกรแก้วโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
7. นายเกรียงไกร คงกรุดโรงเรียนบรรพตพิสัยพิทยาคมกรรมการ
8. นายเกษม สารีพันธ์โรงเรียนโกรกพระกรรมการและเลขานุการ
งานเชื่อมไฟฟ้า ม.1-ม.3
1. นายศุภชัย พุ่มขจรโรงเรียนลาดยาววิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายศุภชัย คุลีโรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์กรรมการ
3. นายณรงค์ศักดิ์ แก้วทิโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
4. นายพงษ์เทพ นิ่มตลุงโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
5. นายอภิสิทธิ์ วงศ์สุทธิ์โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
6. นายบัญชา รัตนโสภาโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์กรรมการ
7. นางสาวศศิรินนา ชมชื่นโรงเรียนวังเมืองชนประสิทธิ์วิทยาคมกรรมการ
8. นายมารุต มูลคำโรงเรียนตะคร้อพิทยากรรมการและเลขานุการ
งานเชื่อมไฟฟ้า ม.4-ม.6
1. นายศุภชัย พุ่มขจรโรงเรียนลาดยาววิทยาคมประธานกรรมการ
2. นายศุภชัย คุลีโรงเรียนทหารอากาศอนุสรณ์กรรมการ
3. นายณรงค์ศักดิ์ แก้วทิโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
4. นายพงษ์เทพ นิ่มตลุงโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
5. นายอภิสิทธิ์ วงศ์สุทธิ์โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
6. นายบัญชา รัตนโสภาโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์กรรมการ
7. นางสาวศศิรินนา ชมชื่นโรงเรียนตะคร้อพิทยากรรมการ
8. นายมารุต มูลคำโรงเรียนตะคร้อพิทยากรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - ภาษาไทย

การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
1. นางวาสนา ปานรุ่งเรืองโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางสาววิภาดา เปลี่ยนไทยโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์รองประธานกรรมการ
3. นางสาวกัญญาภัค ทับทิมเพชรโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
4. นางสาวอาจารี ครุฑจันทร์โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
5. นางสาวฐิตาภา บุญเวียงโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
6. นายพิพัฒน์ ทัพเจริญโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
7. นายเจษฎา ดีนานโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
8. นางสาวกนกวรรณ บรรเทากุลโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
9. นางสาวประนอม ลาภาโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางวาสนา ปานรุ่งเรืองโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางสาววิภาดา เปลี่ยนไทยโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์รองประธานกรรมการ
3. นางสาวกัญญาภัค ทับทิมเพชรโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
4. นางสาวอาจารี ครุฑจันทร์โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
5. นางสาวฐิตาภา บุญเวียงโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
6. นายพิพัฒน์ ทัพเจริญโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
7. นายเจษฎา ดีนานโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
8. นางสาวกนกวรรณ บรรเทากุลโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
9. นางสาวประนอม ลาภาโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
1. นางวาสนา ปานรุ่งเรืองโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางสาววิภาดา เปลี่ยนไทยโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์รองประธานกรรมการ
3. นายเจษฎา ดีนานโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
4. นายพิพัฒน์ ทัพเจริญโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
5. นางสาวกัญญาภัค ทับทิมเพชรโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
6. นางสาวฐิตาภา บุญเวียงโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
7. นางสาวอาจารี ครุฑจันทร์โรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
8. นางสาวกนกวรรณ บรรเทากุลโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
9. นางสาวประนอม ลาภาโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางอุไรวรรณ พรน้อยโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางใจทิพย์ ภู่พุ่มโรงเรียนนครสวรรค์รองประธานกรรมการ
3. นายดนุสรณ์ คอนดิ่โรงเรียนพระบางวิทยากรรมการ
4. นางนฤมล นพเก้าโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
5. นางรัชนีบูลย์ เขียวบัวโรงเรียนพยุหะพิทยาคมกรรมการ
6. นางพรรณภา อ่อนอุทัยโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
7. นางสาววรนุช เนยบางโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
8. นางสาวอโนชา เกษกรณ์ โรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
9. นางสาวจีรวรรณ นิติธัญญรัตนาโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคาร กรรมการ
10. นางศุภกานต์ พงษ์ธนภูมิโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์ กรรมการ
11. นางกุลจิรา วิรัชชั่วโรงเรียนหนองกรดพิทยาคม กรรมการ
12. นางสาวสุธานันท์ ทองคำดีโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
13. นางสาวพิจิตรา หัตถกิจโรงเรียนวังข่อยพิทยากรรมการ
14. นางสาวจิรัชญา ทิขัตติโรงเรียนพนมรอกวิทยากรรมการ
15. นายอาวรณ์ คล้ายเนียมโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
16. นางรุจิรา เชาว์ธรรมโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์กรรมการ
17. นางสาวณัฐฐินันท์ จันทขึ้นโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
18. นางกรวิการ์ น่วมอินทร์โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
19. นางสาวกัญญ์ฐญาณ์ ตั้งเชยวิไลโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
20. นางสาวนิภา กำจรโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6
1. นางอุไรวรรณ พรน้อยโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางใจทิพย์ ภู่พุ่มโรงเรียนนครสวรรค์รองประธานกรรมการ
3. นายดนุสรณ์ คอนดิ่โรงเรียนพระบางวิทยากรรมการ
4. นางนฤมล นพเก้าโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
5. นางรัชนีบูลย์ เขียวบัวโรงเรียนพยุหะพิทยาคมกรรมการ
6. นางพรรณภา อ่อนอุทัยโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมกรรมการ
7. นางสาววรนุช เนยบางโรงเรียนสตรีนครสวรรค์กรรมการ
8. นางสาวอโนชา เกษกรณ์ โรงเรียนลาดยาววิทยาคมกรรมการ
9. นางสาวจีรวรรณ นิติธัญญรัตนาโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคาร กรรมการ
10. นางศุภกานต์ พงษ์ธนภูมิโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์ กรรมการ
11. นางกุลจิรา วิรัชชั่วโรงเรียนหนองกรดพิทยาคม กรรมการ
12. นางสาวสุธานันท์ ทองคำดีโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
13. นางสาวพิจิตรา หัตถกิจโรงเรียนวังข่อยพิทยากรรมการ
14. นางสาวจิรัชญา ทิขัตติโรงเรียนพนมรอกวิทยากรรมการ
15. นายอาวรณ์ คล้ายเนียมโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการ
16. นางรุจิรา เชาว์ธรรมโรงเรียนจันเสนเอ็งสุวรรณอนุสรณ์กรรมการ
17. นางสาวณัฐฐินันท์ จันทขึ้นโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
18. นางกรวิการ์ น่วมอินทร์โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
19. นางสาวกัญญ์ฐญาณ์ ตั้งเชยวิไลโรงเรียนตาคลีประชาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
20. นางสาวนิภา กำจรโรงเรียนนครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - ศิลปะ

การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3
1. นายสุเมธี จำลองกุลโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
2. นางสุธิตา นิลวัฒนาโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย(จิรประวัติ)นครสวรรค์กรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นายสุเมธี จำลองกุลโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
2. นางสุธิตา นิลวัฒนาโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย(จิรประวัติ)นครสวรรค์กรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายสุเมธี จำลองกุลโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางสุธิตา นิลวัฒนาโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย(จิรประวัติ)นครสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ม.1-ม.3
1. นางสุธิตา นิลวัฒนาโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย(จิรประวัติ)นครสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นายสุเมธี จำลองกุลโรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นายอรรถพล ปิ่นทองโรงเรียนลาดทิพรสพิทยาคมกรรมการ
2. นายปิยะ บุญสุวรรณโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
3. นายจิรายุธกานณ์ บุญคำโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
4. นายมงคลชัย ไวกสิกรรมโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
5. นายศุภเมธ เพชรอุดมโรงเรียนเทพศาลาประชาสรรค์กรรมการ
6. นางประทุม ด้วงทองโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางประทุม ด้วงทองโรงเรียนชุมแสงชนูทิศกรรมการ
2. นายปิยะ บุญสุวรรณโรงเรียนไพศาลีพิทยากรรมการ
3. นายอรรถพล ปิ่ทองโรงเรียนลาดทิพรสพิทยาคมกรรมการ
4. นายจิรายุฐกานต์ บุญคำโรงเรียนแม่วงก์พิทยาคมกรรมการ
5. นายมงคลชัย ไวกสิกรรมโรงเรียนเก้าเลี้ยววิทยากรรมการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องออทิสติก ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6
1. นายอภิรักษ์ กัลพันธุ์โรงเรียนลาดยาวพิทยากรรมการ
2. นายคำรณ ขอบบัวคลี่โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
3. นายชาญณรงค์ แป้นโตโรงเรียนตากฟ้าวิชาประสิทธิ์กรรมการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.4-ม.6
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6
1. นายคำรณ ขอบบัวคลี่โรงเรียนท่าตะโกพิทยาคมกรรมการ
2. นายอภิรักษ์ กัลพันธุ์โรงเรียนลาดยาวพิทยากรรมการ
3. นายพิสิฐ ชโลธรโรงเรียนทับกฤชพัฒนากรรมการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องออทิสติก ม.4-ม.6

เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น
1. นางอาทีวร ใจการุณโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมประธานกรรมการ
2. นางสาวอมรรัตน์ แก้วมาลาโรงเรียนบึงบอระเพ็ดวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวจรรยา ชัชวงษ์โรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น
1. นางอาทีวร ใจการุณโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมประธานกรรมการ
2. นางสาวอมรรัตน์ แก้วมาลาโรงเรียนบึงบอระเพ็ดวิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวจรรยา ชัชวงษ์โรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น
1. นางชไมพร วุฒิกมลปรีดาโรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิมประธานกรรมการ
2. นายกัมปนาท อาทิตย์ตั้งโรงเรียนตะคร้อพิทยารองประธานกรรมการ
3. นางสาวจิรากรณ์ แก้วขาวโรงเรียนห้วยน้ำหอมวิทยาคารกรรมการ

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน/รร.นครสวรรค์ 086-4616139/ศน.ทัศนีย์ วงศ์ธนะบูรณ์ 098-8265147 Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]