::sp-pre1

รายชื่อกรรมการตัดสินการแข่งขัน

ภาษาไทย

การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3
1. นางเครือวัลย์ คำสีโรงเรียนบ้านนาจักรประธานกรรมการ
2. นางเสาวภาคย์ จักรหาโรงเรียนบ้านลูกรรมการ
3. นางบุญจันทร์ เสาร์แดนโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
4. นางสาวละเอียด พงศ์ถิ่นโรงเรียนบ้านถิ่นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6
1. นางเครือวัลย์ คำสีโรงเรียนบ้านนาจักรประธานกรรมการ
2. นางเสาวภาคย์ จักรหาโรงเรียนบ้านลูกรรมการ
3. นางบุญจันทร์ เสาร์แดนโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
4. นางสาวละเอียด พงศ์ถิ่นโรงเรียนบ้านถิ่นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3
1. นางเครือวัลย์ คำสีโรงเรียนบ้านนาจักรประธานกรรมการ
2. นางเสาวภาคย์ จักรหาโรงเรียนบ้านลูกรรมการ
3. นางบุญจันทร์ เสาร์แดนโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
4. นางสาวละเอียด พงศ์ถิ่นโรงเรียนบ้านถิ่นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.1-ป.3
1. นางสาวจินดา บุญคุ้มโรงเรียนบ้านห้วยโรงนอกประธานกรรมการ
2. นางกมลวรรณ วงศารัตนโชคโรงเรียนวัดต้นไคร้กรรมการ
3. นางวาสนา เสภารัตนานันท์โรงเรียนบ้านร้องเข็มกรรมการ
4. นางวรรณิตา เจริญธนพัฒน์โรงเรียนแม่ยางตาลกรรมการ
5. นางสาววลัยลักษณ์ ร่องพืชโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.4-ป.6
1. นางสาวจินดา บุญคุ้มโรงเรียนบ้านห้วยโรงนอกประธานกรรมการ
2. นางกมลวรรณ วงศารัตนโชคโรงเรียนวัดต้นไคร้กรรมการ
3. นางวาสนา เสภารัตนานันท์โรงเรียนบ้านร้องเข็มกรรมการ
4. นางวรรณิตา เจริญธนพัฒน์โรงเรียนแม่ยางตาลกรรมการ
5. นางสาววลัยลักษณ์ ร่องพืชโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3
1. นางสาวจินดา บุญคุ้มโรงเรียนบ้านห้วยโรงนอกประธานกรรมการ
2. นางกมลวรรณ วงศารัตนโชคโรงเรียนวัดต้นไคร้กรรมการ
3. นางวาสนา เสภารัตนานันท์โรงเรียนบ้านร้องเข็มกรรมการ
4. นางวรรณิตา เจริญธนพัฒน์โรงเรียนแม่ยางตาลกรรมการ
5. นางสาววลัยลักษณ์ ร่องพืชโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ป.4-ป.6
1. นางไกรสร มูลเมืองโรงเรียนบ้านร้องกวางจันทิมาคมประธานกรรมการ
2. นางสุรีรัตน์ ธรรมสรางกูลโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
3. นางนงคราญ วรแสนโรงเรียนบ้านแม่ยางเปี้ยวกรรมการ
4. นางสาวมนัสนิตย์ จงปัญญานนท์โรงเรียนบ้านดอนชัยกรรมการ
5. นางสาวพรสุดา เห็มบาชัยโรงเรียนบ้านแม่แรมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3
1. นางไกรสร มููลเมืองโรงเรียนบ้านร้องกวางจันทิมาคมประธานกรรมการ
2. นางสุรีรัตน์ ธรรมสรางกูลโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
3. นางนงคราญ วรแสนโรงเรียนบ้านแม่ยางเปี้ยวกรรมการ
4. นางสาวมนัสนิตย์ จงปัญญานนท์โรงเรียนบ้านดอนชัยกรรมการ
5. นางสาวพรสุดา เห็มบาชัยโรงเรียนบ้านแม่แรมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3
1. นางสังวาลย์ เมืองพรมโรงเรียนบ้านร้องกกวางประธานกรรมการ
2. นางลัดดากรณ์ ศรียงค์โรงเรียนบ้านถิ่นกรรมการ
3. นางธนันดา สุริยาโรงเรียนบ้านร่องฟองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6
1. นางสมหมาย เหมืองจาโรงเรียนบ้านป่าแดง(วันรัต)ประธานกรรมการ
2. นางสาวสุภกานต์ เขื่อนเก้าโรงเรียนบ้านสวนเขื่อนกรรมการ
3. นายวิเชียร ไชยบุญทาโรงเรียนบ้านย่านยาวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3
1. นายพงศ์นรินทร์ กวางวิจิตรกุลโรงเรียนวัดกาญจนารามประธานกรรมการ
2. นางรัตน์ติพร ศิริมาตย์โรงเรียนบ้านวังปึ้งกรรมการ
3. นางสาวลัคกี้ ธงชัยโรงเรียนบ้านนาหลวงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.1-ป.3
1. นางจริยา ก๋าลังโรงเรียนวัดต้นไคร้ประธานกรรมการ
2. นายโกวิทย์ ปวงเหมืองโรงเรียนบ้านป่าแดง(รัฐราษฎร์)กรรมการ
3. นางอำนวย สุวรรณสารารักษ์โรงเรียนบ้านทุ่งโฮ้งกรรมการ
4. นางสาวอารีรัตน์ อุดคำมีโรงเรียนบ้านนาหลวงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.4-ป.6
1. นางจริยา ก๋าลังโรงเรียนวัดต้นไคร้ประธานกรรมการ
2. นายโกวิทย์ ปวงเหมืองโรงเรียนบ้านป่าแดง(รัฐราษฎร์)กรรมการ
3. นางอำนวย สุวรรณสารารักษ์โรงเรียนบ้านทุ่งโฮ้งกรรมการ
4. นางสาวอารีรัตน์ อุดคำมีโรงเรียนบ้านนาหลวงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3
1. นางจริยา ก๋าลังโรงเรียนวัดต้นไคร้ประธานกรรมการ
2. นายโกวิทย์ ปวงเหมืองโรงเรียนบ้านป่าแดง(รัฐราษฎร์)กรรมการ
3. นางอำนวย สุวรรณสารารักษ์โรงเรียนบ้านทุ่งโฮ้งกรรมการ
4. นางสาวอารีรัตน์ อุดคำมีโรงเรียนบ้านนาหลวงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6
1. นางรัชนีกร กวางวิจิตรกุลโรงเรียนวัดกาญจนารามประธานกรรมการ
2. นางจิระนันท์ กอปรกุศลโรงเรียนบ้านหนองเสี้ยวกรรมการ
3. นางอรุณี พันธ์กสิกรรมโรงเรียนบ้านอ้อยกรรมการ
4. นางสายทอง จันทอนโรงเรียนบ้านวังหลวงกรรมการ
5. นางลัดดาวัณย์ สวัยษรโรงเรียนบ้านวังฟ่อนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3
1. นางนันทวดี ถิ่นสุขโรงเรียนอนุบาลแพร่ประธานกรรมการ
2. นางจิระนันท์ กอปรกุศลโรงเรียนบ้านหนองเสี้ยวกรรมการ
3. นางอรุณี พันธ์กสิกรรมโรงเรียนบ้านอ้อยกรรมการ
4. นางสายทอง จันทอนโรงเรียนบ้านวังหลวงกรรมการ
5. นางลัดดาวัณย์ สวัยษรโรงเรียนบ้านวังฟ่อนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6
1. นางจุฑามาศ ศรีวิลัยโรงเรียนวัดเมธังกราวาสประธานกรรมการ
2. นางนัยน์ปพร ใจเดชโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการ
3. นายชาญชัย สีแดดโรงเรียนชุมชนบ้านหนุนเหนือกรรมการ
4. นางสาวศิริพรรณ ขันคำนันต๊ะโรงเรียนบ้านนาแหลมกรรมการ
5. นางสาวปิยะวรรณ ฝายถิ่นโรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3
1. นางจุฑามาศ ศรีวิลัยโรงเรียนวัดเมธังกราวาสประธานกรรมการ
2. นางนัยน์ปพร ใจเดชโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการ
3. นายชาญชัย สีแดดโรงเรียนชุมชนบ้านหนุนเหนือกรรมการ
4. นางสาวศิริพรรณ ขันคำนันต๊ะโรงเรียนบ้านนาแหลมกรรมการ
5. นางสาวปิยะวรรณ ฝายถิ่นโรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการและเลขานุการ

คณิตศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3
1. นางจุไร แก่นเรณูโรงเรียนบ้านลองประธานกรรมการ
2. นายอรรถพงศ์ ใจดีโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
3. นางสุจิน วิทยาภรณ์พงศ์โรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นางลดาวัลย์ จอมสืบโรงเรียนวัดกาญจนารามประธานกรรมการ
2. นางศุจีนันท์ เสนาธรรมโรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
3. นายศุภการณ์ สว่างเมืองวรกุลโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นางเอนก วิกาหะโรงเรียนบ้านอ้อยวิทยาคารประธานกรรมการ
2. นายจีรพล อุดคำมีโรงเรียนราชประชานุเคราะห์25กรรมการ
3. นางจำเนียร รัตนศรีโรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นายณัฐพงศ์ ถิ่นจันทร์โรงเรียนบ้านแม่ทรายประธานกรรมการ
2. นางทัศนีย์ สุปินนะโรงเรียนบ้านห้วยม้ากรรมการ
3. นางทิพย์สุดา ใจปัญญาโรงเรียนบ้านร้องกวางจันทิมาคมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6
1. นายสมคิด ฝาเรือนดีโรงเรียนบ้านถิ่นประธานกรรมการ
2. นางสาวจิรชยา อัฐวงค์โรงเรียนบ้านอ้อยวิทยาคารกรรมการ
3. นางสาวสุภาวดี เทพริยาโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6
1. นายสมยศ ปินะสุโรงเรียนบ้านอ้อยวิทยาคารประธานกรรมการ
2. นางกรวิกา เขื่อนเก้าโรงเรียนบ้านแม่แรมกรรมการ
3. นางศรัญญา ปัญญาส่องโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3
1. นายสมยศ ปินะสุโรงเรียนบ้านอ้อยวิทยาคารประธานกรรมการ
2. นางกรวิกา เขื่อนเก้าโรงเรียนบ้านแม่แรมกรรมการ
3. นางศรัญญา ปัญญาส่องโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3
1. นายพุทธทรง พนมมิตรโรงเรียนแม่ยางตาลประธานกรรมการ
2. นางปริชาติ ตาคำโรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
3. นางสาวกัลยกร อิ่นคำโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
4. นางอุบลรัตน์ ใจดีโรงเรียนบ้านวังช้างกรรมการ
5. นางสาวนริศรา เขื่อนเพชรโรงเรียนบ้านห้วยโรงนอกกรรมการ
6. นางสาววรรณิภา ศฤงฆารโรงเรียนบ้านหนองม่วงไข่กรรมการ
7. นางสาวศศิเพ็ญ สีพาโรงเรียนราชประชานุเคราะห์25กรรมการ
8. นางสาวทิพย์สุดา อานคำโรงเรียนราชประชานุเคราะห์25กรรมการ
9. นายชุติเดช เดชาธนาโยธินโรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
10. นายภานุพงษ์ ดวงจิตโรงเรียนบ้านห้วยอ้อยกรรมการ
11. นางศิริรักษ์ ทองไหลโรงเรียนแดนชุมพลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6
1. นายพุทธทรง พนมมิตรโรงเรียนแม่ยางตาลประธานกรรมการ
2. นางปริชาติ ตาคำโรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
3. นางสาวกัลยกร อิ่นคำโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
4. นางอุบลรัตน์ ใจดีโรงเรียนบ้านวังช้างกรรมการ
5. นางสาวนริศรา เขื่อนเพชรโรงเรียนบ้านห้วยโรงนอกกรรมการ
6. นางสาววรรณิภา ศฤงฆารโรงเรียนบ้านหนองม่วงไข่กรรมการ
7. นางสาวศศิเพ็ญ สีพาโรงเรียนราชประชานุเคราะห์25กรรมการ
8. นางสาวทิพย์สุดา อานคำโรงเรียนราชประชานุเคราะห์25กรรมการ
9. นายชุติเดช เดชาธนาโยธินโรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
10. นายภานุพงษ์ ดวงจิตโรงเรียนบ้านห้วยอ้ายกรรมการ
11. นางศิริรักษ์ ทองไหลโรงเรียนบ้านแดนชุมพลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3
1. นายพุทธทรง พนมมิตรโรงเรียนแม่ยางตาลประธานกรรมการ
2. นางปริชาติ ตาคำโรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
3. นางสาวกัลกร อิ่นคำโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
4. นางอุบลรัตน์ ใจดีโรงเรียนบ้านวังช้างกรรมการ
5. นางสาวนริศรา เขื่อนเพชรโรงเรียนบ้านห้วยโรงนอกกรรมการ
6. นางสาวศศิเพ็ญ สีพาโรงเรียนราชประชานุเคราะห์25กรรมการ
7. นางสาวทิพย์สุดา อานคำโรงเรียนราชประชานุเคราะห์25กรรมการ
8. นายชุติเดช เดชาธนาโยธินโรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
9. นายสุพจน์ ดวงมณีโรงเรียนบ้านแม่ลัวกรรมการ
10. นางศิริรักษ์ ทองไหลโรงเรียนบ้านแดนชุมพลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6
1. นายกิตติชัย กิตติสมรโรงเรียนวัดเมธังกราวาสประธานกรรมการ
2. นายมาโนช บุญคุ้มโรงเรียนชุมชนบ้านร้องเข็มกรรมการ
3. นางสาวขนิษฐา อ่ำจินดาโรงเรียนราชประชานุเคราะห์25กรรมการ
4. นางสาววิภาพร หลงศักดิ์โรงเรียนชุมชนบ้านหนุนเหนือกรรมการ
5. นายทศพล ภิญโญโรงเรียนบ้านแม่ยางเปี้ยวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3
1. นายกิตติชัย กิตติสมรโรงเรียนวัดเมธังกราวาสประธานกรรมการ
2. นายมาโนช บุญคุ้มโรงเรียนชุมชนบ้านร้องเข็มกรรมการ
3. นางสาวขนิษฐา อ่ำจินดาโรงเรียนราชประชานุเคราะห์25กรรมการ
4. นางสาววิภาพร หลงศักดิ์โรงเรียนชุมชนบ้านหนุนเหนือกรรมการ
5. นายทศพล ภิญโญโรงเรียนบ้านแม่ยางเปี้ยวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6
1. นางสิรินทร์ พรมรังกาโรงเรียนอนุบาลแพร่ประธานกรรมการ
2. นายจักรกฤษณ์ ม่วงรักโรงเรียนบ้านวังฟ่อนกรรมการ
3. นายชัยณรงค์ กาศวิบูลย์โรงเรียนรัฐราษฏร์บำรุงกรรมการ
4. นางสาวเจนจิรา โลกคำลือโรงเรียนบ้านหนองม่วงไข่กรรมการ
5. นางสาวสุภมาส เรือนไชยโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3
1. นางสิรินทร์ พรมรังกาโรงเรียนอนุบาลแพร่ประธานกรรมการ
2. นายจักรกฤษณ์ ม่วงรักโรงเรียนบ้านวังฟ่อนกรรมการ
3. นายชัยณรงค์ กาศวิบูลย์โรงเรียนรัฐราษฏร์บำรุงกรรมการ
4. นางสาวเจนจิรา โลกคำลือโรงเรียนบ้านหนองม่วงไข่กรรมการ
5. นางสาวสุภมาส เรือนไชยโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการและเลขานุการ

วิทยาศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นางสุภัทธิยา เธียรเศวตกุลโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์ประธานกรรมการ
2. นางสายสวาท คำตันโรงเรียนบ้านร้องกวางจันทิมาคมกรรมการ
3. นางลักษิกา คำทิพย์โรงเรียนบ้านศรีมูลเรืองกรรมการ
4. นายวิเชียร เกิดโตโรงเรียนรัฐราษฏร์บำรุงกรรมการ
5. นางอุธยา ปิ่นทองโรงเรียนบ้านห้วยม้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นางอินทิรา จองแคโรงเรียนบ้านคุ้มประธานกรรมการ
2. นางสาวนิรมล บุญดาโรงเรียนบ้านแม่แรมกรรมการ
3. นางสาวกมลธิดา ป๋องสลัดโรงเรียนชุมชนบ้านหนุนเหนือกรรมการ
4. นางนฤมล แนวลาดโรงเรียนมารดาอุปถัมภ์กรรมการ
5. นางดวงตา น้อยทาโรงเรียนบ้านไผ่โทนกรรมการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6
1. นางจินดา ภมรคนธ์โรงเรียนบ้านแม่ทรายประธานกรรมการ
2. นางสาวจันทร์เพ็ญ อ่อนน้อมโรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
3. นายกุลธวัช อทธิศักดิกรโรงเรียนบ้านดอนชัยกรรมการ
4. นางพรทิพย์ นาแหลมโรงเรียนบ้านสวนเขื่อนกรรมการ
5. นางสาวนิตยา วงศ์ในโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3
1. นางจินดา ภมรคนธ์โรงเรียนบ้านแม่ทรายประธานกรรมการ
2. นางสาวจันทร์เพ็ญ อ่อนน้อมโรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
3. นายกุลธวัช อิทธิศักดิกรโรงเรียนบ้านดอนชัยกรรมการ
4. นางพรทิพย์ นาแหลมโรงเรียนบ้านสวนเขื่อนกรรมการ
5. นางสาวนิตยา วงศ์ในโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6
1. นางจินดา ภมรคนธ์โรงเรียนบ้านแม่ทรายประธานกรรมการ
2. นางสาวจันทร์เพ็ญ อ่อนน้อมโรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
3. นายกุลธวัช อิทธิศักดิกรโรงเรียนบ้านดอนชัยกรรมการ
4. นางพรทิพย์ นาแหลมโรงเรียนบ้านสวนเขื่อนกรรมการ
5. นางสาวนิตยา วงศ์ในโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3
1. นางจินดา ภมรคนธ์โรงเรียนบ้านแม่ทรายประธานกรรมการ
2. นางสาวจันทร์เพ็ญ อ่อนน้อมโรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
3. นายกุลธวัช อิทธิศักดิกรโรงเรียนบ้านดอนชัยกรรมการ
4. นางพรทิพย์ นาแหลมโรงเรียนบ้านสวนเขื่อนกรรมการ
5. นางสาวนิตยา วงศ์ในโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6
1. นางจรัสศรี เวียงทองโรงเรียนวัดกาญจนารามกรรมการ
2. นางธิดารัตน์ เนื่องพืชโรงเรียนบ้านถิ่นกรรมการ
3. นางอัญชรี วงศ์สุวรรณโรงเรียนชุมชนบ้านเหมืองหม้อกรรมการ
4. นายเอก ลือโฮ้งโรงเรียนบ้านทุ่งโฮ้งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6
1. นางละออ น่วมเจริญโรงเรียนบ้านทุ่งโฮ้งประธานกรรมการ
2. นางสาวรุจิรา สุทธหลวงโรงเรียนราชประชานุเคราะห์25กรรมการ
3. นายสมภพ ถาแก้วโรงเรียนวัดห้วยหม้ายกรรมการ
4. นางสาววิไลพร มูลผึ้งโรงเรียนเซนต์ฟรังซีสเซเวียร์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นางละออ น่วมเจริญโรงเรียนบ้านทุ่งโฮ้งประธานกรรมการ
2. นางสาวรุจิรา สุทธหลวงโรงเรียนราชประชานุเคราะห์25กรรมการ
3. นายสมภพ ถาแก้วโรงเรียนวัดห้วยหม้ายกรรมการ
4. นางสาววิไลพร มูลผึ้งโรงเรียนเซนฟรังซีสเซเวียร์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3
1. นายวีระชัย ปทุมวิงโรงเรียนบ้านคุ้มประธานกรรมการ
2. นายสุนทร พลพงษ์โรงเรียนบ้านห้วยฮ่อมรองประธานกรรมการ
3. นายธนภัทร พรหมขันธ์โรงเรียนบ้านนาหลวงกรรมการ
4. นายมังกร ท้าววรรณชาติโรงเรียนบ้านแม่แรมกรรมการ
5. นายชาญวิทย์ แซ่โซ้งโรงเรียนบ้านนาหลวงกรรมการ
6. นายกิตต์พิทักษ์ คำปัญจะโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์กรรมการ
7. นายธาคิน วงค์แพทย์โรงเรียนบ้านแม่คำมีรัตนปัญญากรรมการ
8. นางชลพิณทุ์ พัฒนสารินทร์โรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
9. นางสาวนิตยา วงศ์ในโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการ
10. นางสาวมณีนุช ไชยทิศโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6
1. นายวีระชัย ปทุมวิงโรงเรียนบ้านคุ้มประธานกรรมการ
2. นายสุนทร พลพงษ์โรงเรียนบ้านห้วยฮ่อมรองประธานกรรมการ
3. นายธนภัทร พรหมขันธ์โรงเรียนบ้านนาหลวงกรรมการ
4. นายมังกร ท้าววรรณชาติโรงเรียนบ้านแม่แรมกรรมการ
5. นายชาญวิทย์ แซ่โซ้งโรงเรียนบ้านนาหลวงกรรมการ
6. นายกิตต์พิทักษ์ คำปัญจะโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์กรรมการ
7. นายธาคิน วงค์แพทย์โรงเรียนบ้านแม่คำมีรัตนปัญญากรรมการ
8. นางชลพิณทุ์ พัฒนสารินทร์โรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
9. นางสาวนิตยา วงศ์ในโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการ
10. นางสาวมณีนุช ไชยทิศโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6
1. นายวีระชัย ปทุมวิงโรงเรียนบ้านคุ้มประธานกรรมการ
2. นายสุนทร พลพงษ์โรงเรียนบ้านห้วยฮ่อมรองประธานกรรมการ
3. นายธนภัทร พรหมขันธ์โรงเรียนบ้านนาหลวงกรรมการ
4. นายมังกร ท้าววรรณชาติโรงเรียนบ้านแม่แรมกรรมการ
5. นายชาญวิทย์ แซ่โซ้งโรงเรียนบ้านนาหลวงกรรมการ
6. นายกิตต์พิทักษ์ คำปัญจะโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์กรรมการ
7. นายธาคิน วงค์แพทย์โรงเรียนบ้านแม่คำมีรัตนปัญญากรรมการ
8. นางชลพิณทุ์ พัฒนสารินทร์โรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
9. นางสาวนิตยา วงศ์ในโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการ
10. นางสาวมณีนุช ไชยทิศโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
1. นายมังกร ท้าววรรณชาติโรงเรียนแม่แรมกรรมการ
2. นางสาวนิตยา วงศ์ในโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการ
3. นางสาวมณีนุช ไชยทิศโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
1. นายสุนทร พลพงษ์โรงเรียนบ้านห้วยฮ่อมประธานกรรมการ
2. นายวีระชัย ปทุมวิงโรงเรียนบ้านคุ้มรองประธานกรรมการ
3. นายธาคิน วงค์แพทย์โรงเรียนบ้านแม่คำมีรัตนปัญญากรรมการ
4. นายมังกร ท้าววรรณชาติโรงเรียนบ้านแม่แรมกรรมการ
5. นายชาญวิทย์ แซ่โซ้งโรงเรียนบ้านนาหลวงกรรมการ
6. นายกิตต์พิทักษ์ คำปัญจะโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์กรรมการ
7. นายธนภัทร พรหมขันธ์โรงเรียนบ้านนาหลวงกรรมการ
8. นางชลพิณทุ์ พัฒนสารินทร์โรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
9. นางสาวนิตยา วงศ์ในโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการ
10. นางสาวมณีนุช ไชยทิศโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการและเลขานุการ

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นางละเอียด มิ่งปรีชาโรงเรียนบ้านนาจักรประธานกรรมการ
2. นางสาวนฤมล กันทะหงษ์โรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
3. นางสุพัชรินทร์ วาสนาเจริญโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 31กรรมการและเลขานุการ
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นางละเอียด มิ่งปรีชาโรงเรียนบ้านนาจักรประธานกรรมการ
2. นางสาวนฤมล กันทะหงษ์โรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
3. นางสุพัชรินทร์ วาสนาเจริญโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 31กรรมการและเลขานุการ
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นางละเอียด มิ่งปรีชาโรงเรียนบ้านนาจักรประธานกรรมการ
2. นางสาวนฤมล กันทะหงษ์โรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
3. นางสุพัชรินทร์ วาสนาเจริญโรงเรียนไทยรัฐวิทยา31กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นางปรานอม ปทุมวิงโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์ประธานกรรมการ
2. นางสังวาลย์ ปัทม์ธรรมโรงเรียนบ้านร้องเข็มกรรมการ
3. นายชาญชัย สีแดดโรงเรียนบ้านหนุนเหนือกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นางปรานอม ปทุมวิงโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์ประธานกรรมการ
2. นางสังวาลย์ ปัทม์ธรรมโรงเรียนบ้านร้องเข็มกรรมการ
3. นายชาญชัย สีแดดโรงเรียนบ้านหนุนเหนือกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นางปรานอม ปทุมวิงโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์ประธานกรรมการ
2. นางสังวาลย์ ปัทม์ธรรมโรงเรียนบ้านร้องเข็มกรรมการ
3. นายชาญชัย สีแดดโรงเรียนบ้านหนุนเหนือกรรมการและเลขานุการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6
1. นายวัลลภ เอี่ยมละอองโรงเรียนบ้าานนาแหลมประธานกรรมการ
2. นายดุลปุริน คลี่ใบโรงเรียนบ้านไผ่โทนกรรมการ
3. นางสุภัทรา ศรีระวัตรโรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการและเลขานุการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3
1. นายวัลลภ เอี่ยมละอองโรงเรียนบ้านคุ้มประธานกรรมการ
2. นายดุลปุริน คลี่ใบโรงเรียนบ้านไผ่โทนกรรมการ
3. นางสุภัทรา ศรีระวัตรโรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการและเลขานุการ
การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3
การประกวดละครประวัติศาสตร์ ป.1-ม.3
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นางบุษราภรณ์ วิเศษโรงเรียนอนุบาลแพร่ประธานกรรมการ
2. นางสาววิไลวรรณ ขุนจันทร์โรงเรียนบ้านลูกรรมการ
3. นางสุจิตรา เป็กทองโรงเรียนบ้านหนองแขมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นางกมลภัทร หงษ์ใจโรงเรียนบ้านหนุนเหนือประธานกรรมการ
2. นางกมลพร ศรีใจวงศ์โรงเรียนบ้านแม่ทรายกรรมการ
3. นางกัญญาพร วิภาสกุลเด่นโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 31กรรมการและเลขานุการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นางกมลภัทร หงษ์ใจโรงเรียนบ้านหนุนเหนือประธานกรรมการ
2. นางกมลพร ศรีใจวงศ์โรงเรียนบ้านแม่ทรายกรรมการ
3. นางกัญญาพร วิภาสกุลเด่นโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 31กรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3
1. นางผ่องศรี ดวงคำโรงเรียนบ้านอ้อยวิทยาคารประธานกรรมการ
2. นางอรพิณ ดวงใจโรงเรียนบ้านในกรรมการ
3. นางศุภลักษณ์ สุวรรณรัตน์โรงเรียนวัดทุ่งล้อมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6
1. นางวสุชา วงภักดีโรงเรียนบ้านร้องกวางประธานกรรมการ
2. นางทัศนีย์ สินธุวงศ์โรงเรียนบ้านป่าเลากรรมการ
3. นางเสริมศรี ปวงคำโรงเรียนวัดต้นต้นไคร้กรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3
1. นางอนงค์ แดงสง่าโรงเรียนวัดกาญจนารามประธานกรรมการ
2. นางองุ่น มิ่งขวัญโรงเรียนบ้านหัวเมืองกรรมการ
3. นางชนมน ศักดิ์ดีโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 25กรรมการและเลขานุการ
การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3
1. พระศราวุธ วังเชียงวัดเวียงตั้งประธานกรรมการ
2. นายภาณุมาศ กสิยะพัทโรงเรียนบ้านแม่แรมกรรมการ
3. พระกาจพล กิตติวุฒโฑวัดร้องซ้อกรรมการและเลขานุการ
การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3

สุขศึกษา และพลศึกษา

การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6
1. นายศาตรา บ่อคำโรงเรียนบ้านแม่หล่ายประธานกรรมการ
2. นายสามารถ อยู่ทิมโรงเรียนบ้านน้ำเลาเหนือกรรมการ
3. นางนัยน์ปพร ใจเดชโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3
1. นายศาตรา บ่อคำโรงเรียนบ้านแม่หล่ายประธานกรรมการ
2. นายสามารถ อยู่ทิมโรงเรียนบ้านน้ำเลาเหนือกรรมการ
3. นางนัยน์ปพร ใจเดชโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6
การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวย) ป.1-ป.6
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวย) ม.1-ม.3
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6
1. นายทวีศักดิ์ ชอบสะอาดโรงเรียนบ้านลองประธานกรรมการ
2. นายวีระพันธ์ ประมายันต์โรงเรียนบ้านนาคูหากรรมการ
3. นางสาวจุฑามาศ ไข่ทาโรงเรียนบ้านดอนชุมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3
1. นายทวีศักดิ์ ชอบสะอาดโรงเรียนบ้านลองประธานกรรมการ
2. นายวีระพันธ์ ประมายันต์โรงเรียนบ้านนาคูหากรรมการ
3. นางสาวจุฑามาศ ไข่ทาโรงเรียนบ้านดอนชุมกรรมการและเลขานุการ

ศิลปะ-ทัศนศิลป์

การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3
1. ว่าที่ร้อยตรีพิทักษ์ เสียงดีโรงเรียนบ้านดอนชัยประธานกรรมการ
2. นางโสภิต เกื้อหนุนโรงเรียนบ้านแม่ทรายกรรมการ
3. นางนงนุช เหมืองทองโรงเรียนบ้านสวนเขื่อนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6
1. ว่าที่ร้อยตรีพิทักษ์ เสียงดีโรงเรียนบ้านดอนชัยประธานกรรมการ
2. นางโสภิต เกื้อหนุนโรงเรียนบ้านแม่ทรายกรรมการ
3. นางนงนุช เหมืองทองโรงเรียนบ้านสวนเขื่อนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีพิทักษ์ เสียงดีโรงเรียนบ้านดอนชัยประธานกรรมการ
2. นางโสภิต เกื้อหนุนโรงเรียนบ้านแม่ทรายกรรมการ
3. นางนงนุช เหมืองทองโรงเรียนบ้านสวนเขื่อนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3
1. นางนงนุช เหมืองทองโรงเรียนบ้านสวนเขื่อนประธานกรรมการ
2. นางนันท์นภัส อนามาโรงเรียนวัดต้นไคร้กรรมการ
3. นางเมนัสนันท์ แก้วปาเฟือยโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6
1. นางนงนุช เหมืองทองโรงเรียนบ้านสวนเขื่อนประธานกรรมการ
2. นางนันท์นภัส อนามาโรงเรียนวัดต้นไคร้กรรมการ
3. นางเมนัสนันท์ แก้วปาเฟือยโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3
1. นางนงนุช เหมืองทองโรงเรียนบ้านสวนเขื่อนประธานกรรมการ
2. นางนันท์นภัส อนามาโรงเรียนวัดต้นไคร้กรรมการ
3. นางเมนัสนันท์ แก้วปาเฟือยโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3
1. นายพรธนาชัย สังข์ทองโรงเรียนอนุบาลแพร่ประธานกรรมการ
2. นายสมพงษ์ เรียนไธสงโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
3. นายยงยุทธ คำตุ้มโรงเรียนบ้านแดนชุมพลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3
1. นายพรธนาชัย สังข์ทองโรงเรียนอนุบาลแพร่ประธานกรรมการ
2. นายสมพงษ์ เรียนไธสงโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
3. นายยงยุทธ คำตุ้มโรงเรียนบ้านแดนชุมพลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3
1. นายวัชรพงษ์ โลกคำลือโรงเรียนบ้านแม่แรมประธานกรรมการ
2. นางชรินทร์ทิพย์ ยองชนะโรงเรียนบ้านเตาปูนกรรมการ
3. นางสุจินตนา ปินตากุลโรงเรียนบ้านแม่หล่ายกาซ้องกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6
1. นายวัชรพงษ์ โลกคำลือโรงเรียนบ้านแม่แรมประธานกรรมการ
2. นางชรินทร์ทิพย์ ยองชนะโรงเรียนบ้านเตาปูนกรรมการ
3. นางสุจินตนา ปินตากุลโรงเรียนบ้านแม่หล่ายกาซ้องกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3
1. นายนายวัชรพงษ์ โลกคำลือโรงเรียนบ้านแม่แรมประธานกรรมการ
2. นางชรินทร์ทิพย์ ยองชนะโรงเรียนบ้านเตาปูนกรรมการ
3. นางสุจินตนา ปินตากุลโรงเรียนบ้านแม่หล่ายกาซ้องกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3
1. นายพรธนาชัย สังข์ทองโรงเรียนอนุบาลแพร่ประธานกรรมการ
2. นายสมพงษ์ เรียนไธสงโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
3. นายยงยุทธ คำตุ้มโรงเรียนบ้านแดนชุมพลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3
1. นายพิทักษ์ ทองแท้โรงเรียนบ้านวังฟ่อนประธานกรรมการ
2. นายพศิน เกาฑัณฑ์โรงเรียนบ้านร้องกวางจันทิมาคมกรรมการ
3. นางระเบียบ อุตศรีโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6
1. นายพิทักษ์ ทองแท้โรงเรียนบ้านวังฟ่อนประธานกรรมการ
2. นายพศิน เกาฑัณฑ์โรงเรียนบ้านร้องกวางจันทิมาคมกรรมการ
3. นางระเบียบ อุตสีโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3
1. นายพิทักษ์ ทองแท้โรงเรียนบ้านวังฟ่อนประธานกรรมการ
2. นายพศิน เกาฑัณฑ์โรงเรียนบ้านร้องกวางจันทิมาคมกรรมการ
3. นางระเบียบ อุตสีโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการและเลขานุการ

ศิลปะ-ดนตรี

การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6
1. นายมาโนช เมืองพรมโรงเรียนบ้านร้องกวางจันทิมาคมประธานกรรมการ
2. นายชาญยุทธ สมบัตินันทนาโรงเรียนบ้านห้วยขอนกรรมการ
3. นางสาวสาวิตรี วงศ์วารโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
4. นายสมบูรณ์ แก่นเรณุโรงเรียนบ้านศรีมูลเรืองกรรมการ
5. นางสุกัญญา อุทังกาศโรงเรียนบ้านร้องกวางจันทิมาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6
1. นายมาโนช เมืองพรมโรงเรียนบ้านร้องกวางประธานกรรมการ
2. นายชาญยุทธ สมบัตินันทนาโรงเรียนบ้านห้วยขอนกรรมการ
3. นายสมบูรณ์ แก่นเรณูโรงเรียนบ้านศรีมูลเรืองกรรมการ
4. นางสาวสาวิตรี วงศ์วารโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
5. นางสุกัญญา อุทังกาศโรงเรียนบ้านร้องกวางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6
1. นายมาโนช เมืองพรมโรงเรียนบ้านร้องกวางประธานกรรมการ
2. นายชาญยุทธ สมบัตินันทนาโรงเรียนบ้านห้วยขอนกรรมการ
3. นายสมบูรณ์ แก่นเรณูโรงเรียนบ้านศรีมูลเรืองกรรมการ
4. นางสาวสาวิตรี วงศ์วารโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
5. นางสุกัญญา อุทังกาศโรงเรียนบ้านร้องกวางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6
1. นายมาโนช เมืองพรมโรงเรียนบ้านร้องกวางประธานกรรมการ
2. นายชาญยุทธ สมบัตินันทนาโรงเรียนบ้านห้วยขอนกรรมการ
3. นางสาวสาวิตรี วงศ์วารโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
4. นายสมบูรณ์ แก่นเรณูโรงเรียนบ้านศรีมูลเรืองกรรมการ
5. นางสุกัญญา อุทังกาศโรงเรียนบ้านร้องกวางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6
1. นายมาโนช เมืองพรมโรงเรียนบ้านร้องกวางประธานกรรมการ
2. นายสมบูรณ์ แก่นเรณูโรงเรียนบ้านศรีมูลเรืองกรรมการ
3. นายชาญยุทธ สมบัตินันทนาโรงเรียนบ้านห้วยขอนกรรมการ
4. นางสาวสาวิตรี วงศ์วารโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
5. นางสุกัญญา อุทังกาศโรงเรียนบ้านร้องกวางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6
1. นายมาโนช เมืองพรมโรงเรียนบ้านร้องกวางประธานกรรมการ
2. นายสมบูรณ์ แก่นเรณูโรงเรียนบ้านศรีมูลเรืองกรรมการ
3. นายชาญยุทธ สมบัตินันทนาโรงเรียนบ้านห้วยขอนกรรมการ
4. นางสาวสาวิตรี วงศ์วานโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
5. นางสุกัญญา อุทังกาศโรงเรียนบ้านร้องกวางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6
1. นายมาโนช เมืองพรมโรงเรียนบ้านร้องกวางประธานกรรมการ
2. นายสมบูรณ์ แก่นเรณูโรงเรียนบ้านศรีมูลเรืองกรรมการ
3. นายชาญยุทธ สมบัตินันทนาโรงเรียนบ้านห้วยขอนกรรมการ
4. นางสาวสาวิตรี วงศ์วารโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
5. นางสุกัญญา อุทังกาศโรงเรียนบ้านร้องกวางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6
1. นายมาโนช เมืองพรมโรงเรียนบ้านร้องกวางประธานกรรมการ
2. นายชาญยุทธ สมบัตินันทนาโรงเรียนบ้านห้วยขอนกรรมการ
3. นางสาวสาวิตรี วงศ์วารโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
4. นายสมบูรณ์ แก่นเรณูโรงเรียนบ้านศรีมูลเรืองกรรมการ
5. นางสุกัญญา อุทังกาศโรงเรียนบ้านร้องกวางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3
1. นายมาโนช เมืองพรมโรงเรียนบ้านร้องกวางประธานกรรมการ
2. นางสาวสาวิตรี วงศ์วารโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
3. นายสมบูรณ์ แก่นเรณูโรงเรียนบ้านศรีมูลเรืองกรรมการ
4. นายชาญยุทธ สมบัตินันทนาโรงเรียนบ้านห้วยขอนกรรมการ
5. นางสุกัญญา อุทังกาศโรงเรียนบ้านร้องกวางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6
การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.3
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ป.1-ป.6
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.3
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.3
การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6
1. นายมาโนช เมืองพรมโรงเรียนบ้านร้องกวางจันทิมาคมประธานกรรมการ
2. นายชาญยุทธ สมบัตินันทนาโรงเรียนบ้านห้วยขอนกรรมการ
3. นายสมบูรณ์ แก่นเรณูโรงเรียนบ้านศรีมูลเรืองกรรมการ
4. นางสาวสาวิตรี วงศ์วารโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
5. นางสุกัญญา อุทังกาศโรงเรียนบ้านร้องกวางจันทิมาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.3
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3
1. นายบุญมา ศรีระวัตรโรงเรียนบ้านไผ่โทนประธานกรรมการ
2. นายธีรพล ดุเหว่าโรงเรียนบ้านร่องฟองกรรมการ
3. นางสาวบุหงา อุปนันชัยโรงเรียนบ้านนาคูหากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ป.1-ม.3
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ป.1-ม.3
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายบุญมา ศรีระวัตรโรงเรียนบ้านไผ่โทนประธานกรรมการ
2. นายธีรพล ดุเหว่าโรงเรียนบ้านร่องฟองกรรมการ
3. นางสาวบุหงา อุปนันชัยโรงเรียนบ้านนาคูหากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายบุญมา ศรีระวัตรโรงเรียนบ้านไผ่โทนประธานกรรมการ
2. นายธีรพล ดุเหว่าโรงเรียนบ้านร่องฟองกรรมการ
3. นางสาวบุหงา อุปนันชัยโรงเรียนบ้านนาคูหากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายบุญมา ศรีระวัตรโรงเรียนบ้านไผ่โทนประธานกรรมการ
2. นายธีรพล ดุเหว่าโรงเรียนบ้านร่องฟองกรรมการ
3. นางสาวบุหงา อุปนันชัยโรงเรียนบ้านนาคูหากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายบุญมา ศรีระวัตรโรงเรียนบ้านไผ่โทนประธานกรรมการ
2. นายธีรพล ดุเหว่าโรงเรียนบ้านร่องฟองกรรมการ
3. นางสาวบุหงา อุปนันชัยโรงเรียนบ้านนาคูหากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายบุญมา ศรีระวัตรโรงเรียนไผ่โทนประธานกรรมการ
2. นายธีรพล ดุเหว่าโรงเรียนบ้านร่องฟองกรรมการ
3. นางสาวบุหงา อุปนันชัยโรงเรียนบ้านนาคูหากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายบุญมา ศรีระวัตรโรงเรียนบ้านไผ่โทนประธานกรรมการ
2. นายธีรพล ดุเหว่าโรงเรียนบ้านร่องฟองกรรมการ
3. นางสาวบุหงา อุปนันชัยโรงเรียนบ้านนาคูหากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายบุญมา ศรีระวัตรโรงเรียนบ้านไผ่โทนประธานกรรมการ
2. นายธีรพล ดุเหว่าโรงเรียนบ้านร่องฟองกรรมการ
3. นางสาวบุหงา อุปนันชัยโรงเรียนบ้านนาคูหากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายบุญมา ศรีระวัตรโรงเรียนบ้านไผ่โทนประธานกรรมการ
2. นายธีรพล ดุเหว่าโรงเรียนบ้านร่องฟองกรรมการ
3. นางสาวบุหงา อุปนันชัยโรงเรียนบ้านนาคูหากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นางสาวณัฐพิมล ธรรมสรางกูรโรงเรียนบ้านวังช้างประธานกรรมการ
2. นายยุทธชัย สักลอโรงเรียนบ้านดอนชัยกรรมการ
3. นายจำรัส อิ่นคำโรงเรียนบ้านห้วยขอนกรรมการ
4. นางพิมพ์ชนก หงษ์เหาะโรงเรียนบ้านป่าแดง(วันรัตตฯ)กรรมการ
5. นายเทวินทร์ ภูกาโรงเรียนแม่ยางตาล(กิตติประชานุกูล)กรรมการ
6. นายบุญยงค์ คำมณีโรงเรียนวัดห้วยหม้ายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นางสาวณัฐพิมล ธรรมสรางกูรโรงเรียนบ้านวังช้างประธานกรรมการ
2. นายยุทธชัย สักลอโรงเรียนบ้านดอนชัยกรรมการ
3. นายจำรัส อิ่นคำโรงเรียนบ้านห้วยขอนกรรมการ
4. นายบุญยงค์ คำมณีโรงเรียนวัดห้วยหม้ายกรรมการ
5. นางพิมพ์ชนก หงษ์เหาะโรงเรียนบ้านป่าแดง(วันรัตตฯ)กรรมการ
6. นายเทวินทร์ ภูกาโรงเรียนแม่ยางตาล(กิตติประชานุกูล)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นางสาวณัฐพิมล ธรรมสรางกูรโรงเรียนบ้านวังช้างประธานกรรมการ
2. นายยุทธชัย สักลอโรงเรียนบ้านดอนชัยกรรมการ
3. นายจำรัส อิ่นคำโรงเรียนบ้านห้วยขอนกรรมการ
4. นายบุญยงค์ คำมณีโรงเรียนวัดห้วยหม้ายกรรมการ
5. นางสาวพิมพ์ชนก หงษ์เหาะโรงเรียนบ้านป่าแดง(วันรัตตฯ)กรรมการ
6. นายเทวินทร์ ภูกาโรงเรียนแม่ยางตาล(กิตติประชานุกูล)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นางสาวณัฐพิมล ธรรมสรางกูรโรงเรียนบ้านวังช้างประธานกรรมการ
2. นายยุทธชัย สักลอโรงเรียนบ้านดอนชัยกรรมการ
3. นายจำรัส อิ่นคำโรงเรียนบ้านห้วยขอนกรรมการ
4. นายบุญยงค์ คำมณีโรงเรียนวัดห้วยหม้ายกรรมการ
5. นางพิมพ์ชนก หงษ์เหาะโรงเรียนบ้านป่าแดง(วันรัตตฯ)กรรมการ
6. นายเทวินทร์ ภูกาโรงเรียนแม่ยางตาล(กิตติประชานุกูล)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นางสาวณัฐพิมล ธรรมสรางกูรโรงเรียนบ้านวังช้างประธานกรรมการ
2. นายยุทธชัย สักลอโรงเรียนบ้านดอนชัยกรรมการ
3. นายจำรัส อิ่นคำโรงเรียนบ้านห้วยขอนกรรมการ
4. นายบุญยงค์ คำมณีโรงเรียนวัดห้วยหม้ายกรรมการ
5. นางพิมพ์ชนก หงษ์เหาะโรงเรียนบ้านป่าแดง(วันรัตตฯ)กรรมการ
6. นายเทวินทร์ ภูกาโรงเรียนแม่ยางตาล(กิตติประชานุกูล)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นางสาวณัฐพิมล ธรรมสรางกูรโรงเรียนบ้านวังช้างประธานกรรมการ
2. นายยุทธชัย สักลอโรงเรียนบ้านดอนชัยกรรมการ
3. นายจำรัส อิ่นคำโรงเรียนบ้านห้วยขอนกรรมการ
4. นายบุญยงค์ คำมณีโรงเรียนวัดห้วยหม้ายกรรมการ
5. นางพิมพ์ชนก หงษ์เหาะโรงเรียนบ้านป่าแดง(วันรัตตฯ)กรรมการ
6. นายเทวินทร์ ภูกาโรงเรียนแม่ยางตาล(กิตติประชานุกูล)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นางสาวณัฐพิมล ธรรมสรางกูรโรงเรียนบ้านวังช้างประธานกรรมการ
2. นายยุทธชัย สักลอโรงเรียนบ้านดอนชัยกรรมการ
3. นายจำรัส อิ่นคำโรงเรียนบ้านห้วยขอนกรรมการ
4. นายบุญยงค์ คำมณีโรงเรียนวัดห้วยหม้ายกรรมการ
5. นางพิมพ์ชนก หงษ์เหาะโรงเรียนบ้านป่าแดง(วันรัตตฯ)กรรมการ
6. นายเทวินทร์ ภูกาโรงเรียนแม่ยางตาล(กิตติประชานุกูล)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นางสาวณัฐพิมล ธรรมสรางกูรโรงเรียนบ้านวังช้างประธานกรรมการ
2. นายยุทธชัย สักลอโรงเรียนบ้านตอนชัยกรรมการ
3. นายจำรัส อิ่นคำโรงเรียนบ้านห้วยขอนกรรมการ
4. นายบุญยงค์ คำมณีโรงเรียนวัดห้วยหม้ายกรรมการ
5. นายธีรพล ดุเหว่าโรงเรียนบ้านร่องฟองกรรมการ
6. นางพิมพ์ชนก หงษ์เหาะโรงเรียนบ้านป่าแดง(วันรัตตฯ)กรรมการ
7. นายเทวินทร์ ภูกาโรงเรียนแม่ยางตาล(กิตติประชานุกูล)กรรมการและเลขานุการ
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ป.1-ป.6
1. นางสาวณัฐพิมล ธรรมสรางกูรโรงเรียนบ้านวังช้างประธานกรรมการ
2. นายยุทธชัย สักลอโรงเรียนบ้านดอนชัยกรรมการ
3. นายจำรัส อิ่นคำโรงเรียนบ้านห้วยขอนกรรมการ
4. นายบุญยงค์ คำมณีโรงเรียนวัดห้วยหม้ายกรรมการ
5. นางพิมพ์ชนก หงษ์เหาะโรงเรียนบ้านป่าแดง(วันรัตนฯ)กรรมการ
6. นายเทวินทร์ ภูกาโรงเรียนแม่ยางตาล(กิตติประชานุกูล)กรรมการและเลขานุการ
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.3
การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6
1. นายวันชัย คุณาคำโรงเรียนบ้านในเวียงประธานกรรมการ
2. นายธีรพล ดุเหว่าโรงเรียนบ้านร่องฟองกรรมการ
3. นายนิพนธ์ วงษ์ญาติโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการและเลขานุการ
การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3

ศิลปะ-นาฏศิลป์

การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6
1. นางนาฎสุรีย์ วงศ์อรินทร์โรงเรียนบ้านแม่หล่ายประธานกรรมการ
2. นางภัทราพรรณ เกียรติสิริรักษ์โรงเรียนบ้านแม่ทรายกรรมการ
3. นางกุญชรี พรหมมินทร์โรงเรียนบ้านลองกรรมการ
4. นางสายสุนีย์ สายถิ่นโรงเรียนราชประชานุเคราะห์25กรรมการ
5. นายสมศักดิ์ มิ่งปรีชาโรงเรียนบ้านแม่ยางเปี้ยวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3
1. นางนาฏสุรีย์ วงศ์อรินทร์โรงเรียนบ้านแม่หล่ายประธานกรรมการ
2. นางสายสุนีย์ สายถิ่นโรงเรียนราชประชานุเคราะห์25กรรมการ
3. นางกุญชรี พรหมมินทร์โรงเรียนบ้านลองกรรมการ
4. นางภัทราพรรณ เกียรติสิริรักษ์โรงเรียนบ้านแม่ทรายกรรมการ
5. นายสมศักดิ์ มิ่งปรีชาโรงเรียนบ้านแม่ยางเปี้ยวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6
1. นางนาฏสุรีย์ วงศ์อรินทร์โรงเรียนบ้านแม่หล่ายประธานกรรมการ
2. นางภัทราพรรณ เกียรติสิริรักษ์โรงเรียนบ้านแม่ทรายกรรมการ
3. นางกุญชรี พรหมมินทร์โรงเรียนบ้านลองกรรมการ
4. นางสายสุนีย์ สายถิ่นโรงเรียนราชประชานุเคราะห์25กรรมการ
5. นายสมศักดิ์ มิ่งปรีชาโรงเรียนบ้านแม่ยางเปี้ยวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3
1. นางนาฏสุรีย์ วงศ์อรินทร์โรงเรียนบ้านแม่หล่ายประธานกรรมการ
2. นางภัทราพรรณ เกียรติสิริรักษ์โรงเรียนบ้านแม่ทรายกรรมการ
3. นางกุญชรี พรหมมินทร์โรงเรียนบ้านลองกรรมการ
4. นางสายสุนีย์ สายถิ่นโรงเรียนราชประชานุเคราะห์25กรรมการ
5. นายสมศักดิ์ มิ่งปรีชาโรงเรียนบ้านแม่ยางเปี้ยวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6
1. นางนาฏสุรีย์ วงศ์อรินทร์โรงเรียนแม่หล่ายประธานกรรมการ
2. นางภัทราพรรณ เกียรติสิริรักษ์โรงเรียนบ้านแม่ทรายกรรมการ
3. นางกุญชรี พรหมมินทร์โรงเรียนบ้านลองกรรมการ
4. นางสายสุนีย์ สายถิ่นโรงเรียนราชประชานุเคราะห์25กรรมการ
5. นายสมศักดิ์ มิ่งปรีชาโรงเรียนบ้านแม่ยางเปี้ยวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3
1. นางนาฎสุรีย์ วงศ์อรินทร์บ้านแม่หล่ายประธานกรรมการ
2. นางภัทราพรรณ เกียรติสิริรักษ์โรงเรียนบ้านแม่ทรายกรรมการ
3. นางกุญชรี พรหมมินทร์โรงเรียนบ้านลองกรรมการ
4. นางเกสร สวัยษรโรงเรียนไทยรัฐวิทยา31กรรมการ
5. นางสาวภัทราสุดา ธงชัยโรงเรียนบ้านนาหลวงกรรมการ
6. นางสายสุนีย์ สายถิ่นโรงเรียนราชประชานุเคราะห์กรรมการ
7. นายสมศักดิ์ มิ่งปรีชาโรงเรียนบ้านแม่ยางเปี้ยวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันมายากล ป.1-ม.3

ภาษาต่างประเทศ

การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3
การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6
การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ป.4-ป.6
1. นางสาวจุฬารัตน์ ศรีใจอินทร์โรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ประธานกรรมการ
2. MissKe Qinโรงเรียนสูงเม่นชนูปถัมภ์กรรมการ
3. นางสาววิภาพรรณ จิตเสงี่ยมโรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6
1. นางนงนุช อิ่มจิตอนุสรณ์โรงเรียนวัดเมธังกราวาสประธานกรรมการ
2. นางสาวกมลวรรณ พันธุเวชโรงเรียนบ้านคุ้มกรรมการ
3. นางสาวณิชา มาลยเวชโรงเรียนบ้านป่าแดง(รัฐราษฏร์)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3
1. นายพิชญุตม์ คงทองโรงเรียนบ้านแม่พร้าวกรรมการ
2. นายสมศักดิ์ พรหมมินทร์โรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการ
3. นายรัฐพงษ์ ทานะโรงเรียนบ้านแม่พร้าวกรรมการ
4. นายสมบูรณ์ ปะละใจโรงเรียนบ้านหนองเสี้ยวกรรมการ
5. นายอุทัย ใจน้ำโรงเรียนรัฐราษฎร์บำรุงกรรมการ
6. นายภาณุพงศ์ ทาประเสริฐโรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
7. นายสำเริง พรมไพรโรงเรียนบ้านป่าแดง(รัฐราษฏร์ฯ)กรรมการ
8. นายวสันต์ ยาพรมโรงเรียนบ้านหนองเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6
1. นายณัฐกานต์ นันต๊ะแก้วโรงเรียนบ้านแม่ลัวกรรมการ
2. นายภานุพงษ์ ทาประเสริฐโรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
3. นายเดี่ยว จันสองโรงเรียนบ้านแม่ยางเปี้ยวกรรมการ
4. นายลพ เอกจิตรโรงเรียนวัดทุ่มล้อมกรรมการ
5. นายบรรหาร อนันชัยโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการ
6. นายบัญชา ผัดขันโรงเรียนบ้านดอนชัยกรรมการ
7. นายสวัสดิ์ ท้าวคำลือโรงเรียนบ้านแม่ยางร้องกรรมการ
8. นายบุญเหลี่ยม รักดีโรงเรียนบ้านท่าขวัญกรรมการ
9. นายวิโรจน์ ขยันการโรงเรียนบ้านวังปึ้งกรรมการ
การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3
1. นายศรีพจน์ เชียงวงค์โรงเรียนบ้านวังหงส์กรรมการ
2. นายพิชญตม์ คงทองโรงเรียนบ้านแม่พร้าวกรรมการ
3. นายไพรัข ทีฆาวงศ์โรงเรียนบ้านห้อยอ้อยกรรมการ
4. นายสมศักดิ์ พรหมมินทร์โรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการ
5. นายบัญชา ผัดขันโรงเรียนบ้านดอนชัยกรรมการ
6. นายรัฐพงษ์ ทานะโรงเรียนบ้านแม่พร้าวกรรมการ
7. นายสมบูรณ์ ปะละใจโรงเรียนบ้านหนองเสี้ยวกรรมการ
8. นายอุทัย ใจน้ำโรงเรียนรัฐราษฏร์บำรุงกรรมการ
9. นายวิโรจน์ ขยันการโรงเรียนบ้านวังปึ้งกรรมการ
10. นายณัฐกานต์ นันต๊ะแก้วโรงเรียนบ้านแม่ลัวกรรมการ
11. นายภานุพงษ์ ทาประเสริฐโรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
12. นายเดี่ยว จันสองโรงเรียนบ้านแม่ยางเปี้ยวกรรมการ
13. นายลพ เอกจิตรโรงเรียนวัดทุ่งล้อมกรรมการ
14. นายสำเริง พรมไพรโรงเรียนบ้านป่าแดง(รัฐราษฏร์ฯ)กรรมการ
15. นายวสันต์ ยาพรมโรงเรียนบ้านหนองเจริญกรรมการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6
1. นางเทียนทอง สายใจโรงเรียนบ้านลูประธานกรรมการ
2. นางสุดา พิทักษ์วาปีโรงเรียนบ้านต้นหนุนกรรมการ
3. นายอิสระ เดือนดาวโรงเรียนบ้านห้วยโรงนอกกรรมการ
4. นายทักษิณ เวียงยาโรงเรียนบ้านอ้อยวิทยาคารกรรมการ
5. นางนงคราญ จิตเพียรโรงเรียนบ้านลองกรรมการ
6. นายเป็ล แหวนทองโรงเรียนบ้านอ้อยกรรมการ
7. นายชาญศักดิ์ เปรมประเสริฐโรงเรียนบ้านห้วยโรงนอกกรรมการ
8. นางวิมลรัตน์ เทพอำนวยโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ม.3
กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6
1. นางกาญจนา เครือไทยโรงเรียนบ้านแม่ทรายประธานกรรมการ
2. นางจิตรลัดดา นันทเสรีโรงเรียนบ้านวังปึ้งกรรมการ
3. นางสมใจ ท่วงทีโรงเรียนวัดกาญจนารามกรรมการ
4. นางชุลีพร พิทยากิตโรงเรียนบ้านแม่ยางเปี้ยวกรรมการ
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3
1. นางนิภา เครือวัฒนเวชโรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
2. นายอดิพงษ์ กันหมุดโรงเรียนบ้านอ้อยวิทยาคารกรรมการ
3. นางพรพันธ์ จันทสารโรงเรียนบ้านสุพรรณกรรมการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6
1. นางพเยียรัตน์ สืบแก้วโรงเรียนบ้านทุ่งโฮ้งประธานกรรมการ
2. นางภัควิภา เค้าฝายโรงเรียนบ้านหนองเสี้ยวกรรมการ
3. นางสุจินตนา ปินตากุลโรงเรียนบ้านแม่หลายกาซ้องกรรมการและเลขานุการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3
1. นางนิภา เครือวัฒนเวชโรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
2. นางกาญจนา เครือไทยโรงเรียนบ้านแม่ทรายกรรมการ
3. นางจิตรลัดดา นันทเสรีโรงเรียนบ้านวังปึ้งกรรมการ
4. นายอดิพงษ์ กันหมุดโรงเรียนบ้านอ้อยวิทยาคารกรรมการ
5. นางสมใจ ท่วงทีโรงเรียนวัดกาญจนารามกรรมการ
6. นางภัควิภา เค้าฝายโรงเรียนบ้านหนองเสี้ยวกรรมการ
7. นางชุลีพร พิทยากิตโรงเรียนบ้านแม่ยางเปี้ยวกรรมการ
8. นางพเยียรัตน์ สืบแก้วโรงเรียนบ้านทุ่งโฮ้งกรรมการ
9. นางสุจินตนา ปินตากุลโรงเรียนบ้านแม่หล่ายกาซ้องกรรมการ
10. นางณัฐญา อารีย์โรงเรียนบ้านหนองม่วงไข่กรรมการ
11. นางสาววลินดา รสชาโรงเรียนบ้านร้องกวางกรรมการและเลขานุการ

คอมพิวเตอร์

การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3
1. นายอนันต์ สารบุรุษโรงเรียนบ้านหนองเสี้ยวประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีพิทักษ์ชัย ปันเต็มโรงเรียนบ้านดอนชัยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3
1. นายวิสุทธิ์ พิทยากิตโรงเรียนแม่คำมีตำหนักธรรมประธานกรรมการ
2. นายสุรัส ผูกพันธ์โรงเรียนมารดาอุปถัมภ์กรรมการ
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นายดุลปุริน คลี่ใบโรงเรียนบ้านไผ่โทนประธานกรรมการ
2. นายดีลาภ ปราบสงบโรงเรียนบ้านคุ้มกรรมการ
3. นางสาวขวัญเรือน สุวรรสุขโรงเรียนบ้านทุ่งคัวะกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6
1. นายสุธี พาทีทินโรงเรียนชุมชนบ้านหนุนเหนือประธานกรรมการ
2. นายณัฐนนท์ ภู่แดงโรงเรียนบ้านอ้อยวิทยาคารกรรมการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีพิทักษ์ชัย ปันเต็มโรงเรียนบ้านดอนชัยประธานกรรมการ
2. นายณัฐนนท์ ภู่แดงโรงเรียนบ้านอ้อยวิทยาคารกรรมการ
3. นายชูชัย ปาคาโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6
1. นายธราพงศ์ พุฒิพุทธโรงเรียนบ้านป่าแดง(รัฐราษฏร์)ประธานกรรมการ
2. นายสุธี พาทีทินโรงเรียนชุมชนบ้านหนุนเหนือกรรมการ
3. นายดีลาภ ปราบสงบโรงเรียนบ้านคุ้ม (ประสารราษฏร์วิทยา)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3
1. นายพิษณุวัฒน์ อิ่นศิริโรงเรียนอนุบาลแพร่ประธานกรรมการ
2. นายสุรัส ผูกพันธ์โรงเรียนมารดาอุปถัภม์กรรมการ
3. นายสุธี พาทีทินโรงเรียนชุมชนบ้านหนุนเหนือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6
1. นายอนันต์ สารบุรุษโรงเรียนบ้านหนองเสี้ยวประธานกรรมการ
2. นางสาววราภรณ์ วรินทร์โรงเรียนบ้านแม่ยางเปี้ยวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3
1. นายธนพล วงศ์สุวรรณโรงเรียนบ้านห้วยโรงนอกประธานกรรมการ
2. นางสาวธาริณี ชัยธรรมโรงเรียนบ้านห้วยฮ่อมกรรมการ
3. นายปรัชญา ชัยปรัชญ์โรงเรียนบ้านพันเชิงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6
1. นายดีลาภ ปราบสงบโรงเรียนบ้านคุ้ม (ประสารราษฏร์วิทยา)ประธานกรรมการ
2. นายปรัชญา ชัยปรัชญ์โรงเรียนบ้านพันเชิงกรรมการ
3. นายวรพงษ์ สุกใสโรงเรียนบ้านร้องกวางจันทิมาคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3
1. นายวรพงษ์ สุกใสโรงเรียนบ้านร้องกวางจันทิมาคมประธานกรรมการ
2. นายปรัชญา ชัยปรัชญ์โรงเรียนบ้านพันเชิงกรรมการ
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3
1. นายพิษณุวัฒน์ อิ่นศิริโรงเรียนอนุบาลแพร่ประธานกรรมการ
2. นางสาวขวัญเรือน สุวรรสุขโรงเรียนบ้านทุ่งคัวะกรรมการและเลขานุการ

หุ่นยนต์

การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6
1. นายสุธี พาทีทินโรงเรียนชุมชนบ้านหนุนเหนือประธานกรรมการ
2. นายธราพงศ์ พุฒิพุทธโรงเรียนบ้านป่าแดง(รัฐราษฎร์รังสรรค์)กรรมการ
3. นายชงกล วังกาษรโรงเรียนบ้านท่าวะกรรมการ
4. ว่าที่ร้อยตรีพิทักษ์ชัย ปันเต็มโรงเรียนบ้านดอนชัยกรรมการ
5. นายกิตต์พิทักษ์ คำปัญจะโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์กรรมการ
6. นายดีลาบ ปราบสงบโรงเรียนบ้านคุ้มกรรมการ
7. นายกิตติพงษ์ หมอป่าโรงเรียนบ้านคุ้มกรรมการ
8. นางชลพิณทุ์ พัฒนสารินทร์โรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
9. นางสาวนิตยา วงศ์ในโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการ
10. นางสาวมณีนุช ไชยทิศโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6
1. นายสุธี พาทีทินโรงเรียนชุมชนบ้านหนุนเหนือประธานกรรมการ
2. นายธราพงศ์ พุฒิพุทธโรงเรียนบ้านป่าแดง(รัฐราษฎร์รังสรรค์)กรรมการ
3. นายชงกล วังกาษรโรงเรียนบ้านท่าวะกรรมการ
4. ว่าที่ร้อยตรีพิทักษ์ชัย ปันเต็มโรงเรียนบ้านดอนชัยกรรมการ
5. นายกิตต์พิทักษ์ คำปัญจะโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์กรรมการ
6. นายดีลาบ ปราบสงบโรงเรียนบ้านคุ้มกรรมการ
7. นายกิตติพงษ์ หมอป่าโรงเรียนบ้านคุ้มกรรมการ
8. นางชลพิณทุ์ พัฒนสารินทร์โรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
9. นางสาวนิตยา วงศ์ในโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการ
10. นางสาวมณีนุช ไชยทิศโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6
1. นายสุธี พาทีทินโรงเรียนชุมชนบ้านหนุนเหนือประธานกรรมการ
2. นายธราพงศ์ พุฒิพุทธโรงเรียนบ้านป่าแดง (รัฐราษฎร์รังสรรค์)กรรมการ
3. นายชงกล วังกาษรโรงเรียนบ้านท่าวะกรรมการ
4. ว่าที่ร้อยตรีพิทักษ์ชัย ปันเต็มโรงเรียนบ้านดอนชัยกรรมการ
5. นายกิตต์พิทักษ์ คำปัญจะโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์กรรมการ
6. นายดีลาภ ปราบสงบโรงเรียนบ้านคุ้มกรรมการ
7. นายกิตติพงษ์ หมอป่าโรงเรียนบ้านคุ้มกรรมการ
8. นางชลพิณทุ์ พัฒนสารินทร์โรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
9. นางสาวนิตยา วงศ์ในโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการ
10. นางสาวมณีนุช ไชยทิศโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3
1. นายสุธี พาทีทินโรงเรียนชุมชนบ้านหนุนเหนือประธานกรรมการ
2. นายธราพงศ์ พุฒิพุทธโรงเรียนบ้านป่าแดง (รัฐราษฎร์รังสรรค์)กรรมการ
3. นายชงกล วังกาษรโรงเรียนบ้านท่าวะกรรมการ
4. ว่าที่ร้อยตรีพิทักษ์ชัย ปันเต็มโรงเรียนบ้านดอนชัยกรรมการ
5. นายกิตต์พิทักษ์ คำปัญจะโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์กรรมการ
6. นายดีลาภ ปราบสงบโรงเรียนบ้านคุ้มกรรมการ
7. นายกิตติพงษ์ หมอป่าโรงเรียนบ้านคุ้มกรรมการ
8. นางชลพิณทุ์ พัฒนสารินทร์โรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
9. นางสาวนิตยา วงศ์ในโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการ
10. นางสาวมณีนุช ไชยทิศโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานระบบสมองกลฝังตัว ป.1-ป.6
1. นายสุธี พาทีทินโรงเรียนชุมชนบ้านหนุนเหนือประธานกรรมการ
2. นายธราพงศ์ พุฒิพุทธโรงเรียนบ้านป่าแดง (รัฐราษฎร์รังสรรค์)กรรมการ
3. นายชงกล วังกาษรโรงเรียนบ้านท่าวะกรรมการ
4. ว่าที่ร้อยตรีพิทักษ์ชัย ปันเต็มโรงเรียนบ้านดอนชัยกรรมการ
5. นายกิตต์พิทักษ์ คำปัญจะโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์กรรมการ
6. นายดีลาภ ปราบสงบโรงเรียนบ้านคุ้มกรรมการ
7. นายกิตติพงษ์ หมอป่าโรงเรียนบ้านคุ้มกรรมการ
8. นางชลพิณทุ์ พัฒนสารินทร์โรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
9. นางสาวนิตยา วงศ์ในโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการ
10. นางสาวมณีนุช ไชยทิศโรงเรียนชุมชนบ้านกลางกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานระบบสมองกลฝังตัว ม.1-ม.3

การงานอาชีพ

การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6
1. นายวิเชียร วงศารัตนศิลป์โรงเรียนบ้านวังฟ่อนประธานกรรมการ
2. นางบุญร่วม อนุกูลโรงเรียนบ้านผารางวังหม้อกรรมการ
3. นางจินต์จุฑา สุมาโรงเรียนเจริญศิลป์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3
1. นายวิเชียร วงศารัตนศิลป์โรงเรียนบ้านวังฟ่อนประธานกรรมการ
2. นางบุญร่วม อนุกูลโรงเรียนบ้านผารางวังหม้อกรรมการ
3. นางจินต์จุฑา สุมาโรงเรียนเจริญศิลป์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6
1. นายมานิตย์ ธีระวงศนันท์โรงเรียนชุมชนบ้านร้องเข็มประธานกรรมการ
2. นางชนิษฐ์ชา นาต๊ะโรงเรียนบ้านป่าเลากรรมการ
3. นายพัลลภ หม้อกรองโรงเรียนบ้านร่องฟองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3
1. นายมานิตย์ ธีระวงศนันท์โรงเรียนชุมชนบ้านร้องเข็มประธานกรรมการ
2. นางชนิษฐ์ชา นาต๊ะโรงเรียนบ้านป่าเลากรรมการ
3. นายพัลลภ หม้อกรองโรงเรียนบ้านร่องฟองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6
1. นายพัลลภ หม้อกรองโรงเรียนบ้านร่องฟองประธานกรรมการ
2. นางปพิชญา ถิ่นสืบโรงเรียนบ้านร้องกวางกรรมการ
3. นางสาวอรพินท์ งิ้วแดงโรงเรียนบ้านป่าแดง(วันรัตตวิทยา)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3
1. นายพัลลภ หม้อกรองโรงเรียนบ้านร่องฟองประธานกรรมการ
2. นางปพิชญา ถิ่นสืบโรงเรียนบ้านร้องกวางกรรมการ
3. นางสาวอรพินท์ งิ้วแดงโรงเรียนบ้านป่าแดง(วันรัตตวิทยา)กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6
1. นางสมใจ มานพโรงเรียนวัดน้ำโค้งประธานกรรมการ
2. นางจุฬาลักษณ์ เวียงทองโรงเรียนราชประชานุเคราะห์25กรรมการ
3. นางภมรวรรณ แจ้งชูศักดิ์โรงเรียนบ้านนาคูหากรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3
1. นางสมใจ มานพโรงเรียนวัดน้ำโค้งประธานกรรมการ
2. นางจุฬาลักษณ์ เวียงทองโรงเรียนราชประชานุเคราะห์25กรรมการ
3. นางภมรวรรณ แจ้งชูศักดิ์โรงเรียนบ้านนาคูหากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6
1. นายบุญรี่ ใจดีโรงเรียนบ้านไผ่โทนประธานกรรมการ
2. นางนิตยา ยุทธแสนโรงเรียนบ้านทุ่งโฮ้งกรรมการ
3. นายณัฐดน ขัติสะโรงเรียนชุมชนบ้านหนุนเหนือ(แสงศรีวิทยา)กรรมการ
4. นายมนต์ชัย หมอนเขื่อนโรงเรียนบ้านสวนเขื่อนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3
1. นายบุญรี่ ใจดีโรงเรียนบ้านไผ่โทนประธานกรรมการ
2. นางนิตยา ยุทธแสนโรงเรียนบ้านทุ่งโฮ้งกรรมการ
3. นายณัฐดน ขัติสะโรงเรียนชุมชนบ้านหนุนเหนือกรรมการและเลขานุการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6
1. นางภัทรฤดี ดาวดึงษ์โรงเรียนบ้านวังหงส์ประธานกรรมการ
2. นางสาวกรรณิการ์ อุปนันชัยโรงเรียนบ้านแตกรรมการ
3. นางรัตนา ชัยธรรมโรงเรียนราชประชานุเคราะห์25กรรมการและเลขานุการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3
1. นางภัทรฤดี ดาวดึงส์โรงเรียนบ้านวังหงส์ประธานกรรมการ
2. นางสาวกรรณิการ์ อุปนันชัยโรงเรียนบ้านแตกรรมการ
3. นางรัตนา ชัยธรรมโรงเรียนราชประชานุเคราะห์25กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6
1. นางรุจิรา ใจเย็นโรงเรียนบ้านหนองม่วงไข่ประธานกรรมการ
2. นางสาวชญานิศ ละอินทร์โรงเรียนบ้านแม่ลัวกรรมการ
3. นางกาญจมาศ ทะตันโรงเรียนบ้านปงป้อมประชานุกูลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6
1. นางสุนิษา จินากุลโรงเรียนวัดเมธังกราวาสประธานกรรมการ
2. นางจารุวรรณ ปินะสุโรงเรียนบ้านวังฟ่อนกรรมการ
3. นางสาวอรมรัตน์ เลาหล้าโรงเรียนบ้านดอนชัยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3

ปฐมวัย

การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย
1. นางสุดสวาท พัฒนสารินทร์โรงเรียนบ้านแม่หล่ายประธานกรรมการ
2. นางสาวอมรรัตน์ คำพับโรงเรียนรัฐราษฎร์บำรุงกรรมการ
3. นางบุษกร กันนาโรงเรียนอนุบาลแพร่กรรมการ
4. นางสังวาล สมบัตินันทาโรงเรียนบ้านห้วยขอนกรรมการ
5. นางดวงดาว ภูกาโรงเรียนบ้านร้องกวางจันทิมาคมกรรมการและเลขานุการ
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย
1. นางสายหยุด เบาใจโรงเรียนอนุบาลแพร่ประธานกรรมการ
2. นางทานตะวัน ธรรมลังกาโรงเรียนบ้านทุ่งแค้วกรรมการ
3. นางสาวจิรฐา ศรีภานุมาตโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์กรรมการ
4. นางเพ็ญศรี เสนวิรัชโรงเรียนวัดแม่ทะกรรมการ
5. นางกุลธิดา อยู่ทิมโรงเรียนบ้านน้ำเลากรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - ภาษาไทย

การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางพิสมัย แก้วทองโรงเรียนบ้านแม่หล่ายกาซ้องประธานกรรมการ
2. นางธัญญารัตน์ พริบไหวโรงเรียนบ้านแม่แรมกรรมการ
3. นางวรารัตน์ เนื่องพืชโรงเรียนบ้านห้วยฮ่อมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางพิสมัย แก้วทองโรงเรียนบ้านแม่หล่ายกาซ้องประธานกรรมการ
2. นางธัญญารัตน์ พริบไหวโรงเรียนแม่แรมกรรมการ
3. นางวรารัตน์ เนื่องพืชโรงเรียนบ้านห้วยฮ่อมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นางพิสมัย แก้วทองโรงเรียนบ้านแม่หล่ายกาซ้องประธานกรรมการ
2. นางธัญญารัตน์ พริบไหวโรงเรียนบ้านแม่แรมกรรมการ
3. นางวรารัตน์ เนื่องพืชโรงเรียนบ้านห้วยฮ่อมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางประไพวรรณ กิติคู้โรงเรียนผารางวังหม้อประธานกรรมการ
2. นางจีรวัลย์ วรรณสอนโรงเรียนวัดเมธังกราวาสกรรมการ
3. นางวชิราภรณ์ ไวทยโยธินโรงเรียนบ้านหัวเมืองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6
1. นางสาวละเอียด พงศ์ถิ่นโรงเรียนบ้านถิ่นประธานกรรมการ
2. นางนงค์ยา กันจะนะโรงเรียนบ้านหนองม่วงไข่กรรมการ
3. นางโสภิต ลือราชโรงเรียนบ้านแม่ทรายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางสุภารัตน์ แสนปัญญาโรงเรียนแม่คำมีตำหนักธรรมประธานกรรมการ
2. นางสาวอารีรัตน์ อุดคำมีโรงเรียนบ้านนาหลวงกรรมการ
3. นางภัควิภา เค้าฝายโรงเรียนบ้านหนองเสี้ยวกรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางศิริพร สันคมโรงเรียนวัดเมธังกราวาสประธานกรรมการ
2. นางผ่องศรี ดวงคำโรงเรียนบ้านอ้อยวิทยาคารกรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีเกียรติศักดิ์ คำน้อยโรงเรียนบ้านลูกรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - ศิลปะ

การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางสาววิภาภรณ์ ยะปะนันท์โรงเรียนบ้านแม่แรมประธานกรรมการ
2. นางเมนัสนันท์ แก้วปาเฟือยโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์กรรมการ
3. นางสาวอรพรรณ มีพร้อมโรงเรียนชุมชนบ้านหนุนเหนือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นางสาววิภาภรณ์ ยะปะนันท์โรงเรียนบ้านแม่แรมประธานกรรมการ
2. นางเมนัสนันท์ แก้วปาเฟือยโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์กรรมการ
3. นางสาวอรพรรณ มีพร้อมโรงเรียนชุมชนบ้านหนุนเหนือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
1. นางสาววิภาภรณ์ ยะปะนันท์โรงเรียนบ้านแม่แรมประธานกรรมการ
2. นางเมนัสนันท์ แก้วปาเฟือยโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์กรรมการ
3. นางสาวอรพรรณ มีพร้อมโรงเรียนชุมชนบ้านหนุนเหนือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสาววิภาภรณ์ ยะปะนันท์โรงเรียนบ้านแม่แรมประธานกรรมการ
2. นางเมนัสนันท์ แก้วปาเฟือยโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์กรรมการ
3. นางสาวอรพรรณ มีพร้อมโรงเรียนชุมชนบ้านหนุนเหนือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางสาววิภาภรณ์ ยะปะนันท์โรงเรียนบ้านแม่แรมประธานกรรมการ
2. นางเมนัสนันท์ แก้วปาเฟือยโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์กรรมการ
3. นางสาวอรพรรณ มีพร้อมโรงเรียนชุมชนบ้านหนุนเหนือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
1. นางวิภาภรณ์ ยะปะนันท์โรงเรียนบ้านแม่แรมประธานกรรมการ
2. นางเมนัสนันท์ แก้วปาเฟือยโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์กรรมการ
3. นางสาวอรพรรณ มีพร้อมโรงเรียนชุมชนบ้านหนุนเหนือกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
1. นางละเอียด มิ่งปรีชาโรงเรียนบ้านนาจักรประธานกรรมการ
2. นายเป็ล แหวนทองโรงเรียนบ้านอ้อยวิทยาคารกรรมการ
3. นางณัฐญา อารีย์โรงเรียนบ้านหนองม่วงไข่กรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางละเอียด มิ่งปรีชาโรงเรียนบ้านนาจักรประธานกรรมการ
2. นายเป็ล แหวนทองโรงเรียนบ้านอ้อยวิทยาคารกรรมการ
3. นางณัฐญา อารีย์โรงเรียนบ้านหนองม่วงไข่กรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นางละเอียด มิ่งปรีชาโรงเรียนบ้านนาจักรประธานกรรมการ
2. นายเป็ล แหวนทองโรงเรียนบ้านอ้อยวิทยาคารกรรมการ
3. นางณัฐญา อารีย์โรงเรียนบ้านหนองม่วงไข่กรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
1. นางละเอียด มิ่งปรีชาโรงเรียนบ้านนาจักรประธานกรรมการ
2. นายเป็ล แหวนทองโรงเรียนบ้านอ้อยวิทยาคารกรรมการ
3. นางณัฐญา อารีย์โรงเรียนบ้านหนองม่วงไข่กรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางละเอียด มิ่งปรีชาโรงเรียนบ้านนาจักรประธานกรรมการ
2. นายเป็ล แหวนทองโรงเรียนบ้านอ้อยวิทยาคารกรรมการ
3. นางณัฐญา อารีย์โรงเรียนบ้านหนองม่วงไข่กรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางละเอียด มิ่งปรีชาโรงเรียนบ้านนาจักรประธานกรรมการ
2. นายเป็ล แหวนทองโรงเรียนบ้านอ้อยวิทยาคารกรรมการ
3. นางณัฐญา อารีย์โรงเรียนบ้านหนองม่วงไข่กรรมการและเลขานุการ
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นางละเอียด มิ่งปรีชาโรงเรียนบ้านนาจักรประธานกรรมการ
2. นายเป็ล แหวนทองโรงเรียนบ้านอ้อยวิทยาคารกรรมการ
3. นางณัฐญา อารีย์โรงเรียนบ้านหนองม่วงไข่กรรมการและเลขานุการ
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายธีรพล ดุเหว่าโรงเรียนบ้านร่องฟองประธานกรรมการ
2. นางสาววาสนา กาสารโรงเรียนบ้านไผ่โทนกรรมการ
3. นายเอื้ออังกูร ศิริเสฎฐ์กุลโรงเรียนบ้านนาหลวงกรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางรุจิรา ใจเย็นโรงเรียนบ้านหนองม่วงไข่ประธานกรรมการ
2. นางวาสนา จานแก้วโรงเรียนวัดต้นไคร้กรรมการ
3. นางจิระน้นท์ กอปรกุศลโรงเรียนบ้านหนองเสี้ยวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสาวคคนพร กิตติวรพัฒน์โรงเรียนวัดต้นไคร้กรรมการ
2. นางสมพันธ์ ยิ่งนิยมโรงเรียนห้วยกานกรรมการ
3. นางโสพิศ บัวสุขโรงเรียนบ้านดงเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายสมคิด ปัญญายงโรงเรียนบ้านแม่หล่ายกรรมการ
2. นายนิยม วิรัตนชัยวรรณโรงเรียนบ้านทุ่งคัวะกรรมการ
3. นายชาญชัย สีแสดโรงเรียนบ้านหนุนเหนือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายนิยม วิรัตนชัยวรรณโรงเรียนบ้านทุ่งคัวะประธานกรรมการ
2. นางดลพร แสนมงคลโรงเรียนบ้านสุพรรณกรรมการ
3. นางยุพารัตน์ พรหมสวรรค์โรงเรียนบ้านศรีมูลเรืองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายนิยม วิรัตนชัยวรรณโรงเรียนบ้านทุ่งคัวะประธานกรรมการ
2. นางดลพร แสนมงคลโรงเรียนบ้านสุพรรณกรรมการ
3. นางยุพารัตน์ พรหมสวรรค์โรงเรียนบ้านศรีมูลเรืองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสุนิษา จินากุลโรงเรียนวัดเมธังกราวาสประธานกรรมการ
2. นางจุไร แก่นเรณูโรงเรียนบ้านลองกรรมการ
3. นางพจนีย์ สิงห์เสวกชุมชนบ้านหนุนเหนือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายวิสุทธิ์ พิทยากิตโรงเรียนแม่คำมีตำหนักธรรมประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงอัญชลี สวนทองโรงเรียนวัดศรีภูมิกรรมการ
3. นายธีระพงษ์ ลัดดาโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 31กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายวิสุทธิ์ พิทยากิตโรงเรียนแม่คำมีตำหนักธรรมประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงอัญชลี สวนทองโรงเรียนวัดศรีภูมิกรรมการ
3. นายธีระพงษ์ ลัดดาโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 31กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายวิสุทธิ์ พิทยากิตโรงเรียนแม่คำมีตำหนักธรรมประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีหญิงอัญชลี สวนทองโรงเรียนวัดศรีภูมิกรรมการ
3. นายธีระพงษ์ ลัดดาโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 31กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางวนิดา อ้นจันทร์โรงเรียนบ้านหนองแขมประธานกรรมการ
2. นางพเยียรัตน์ สืบแก้วโรงเรียนบ้านทุ่งโฮ้งกรรมการ
3. นางบัวลอย พริบไหวโรงเรียนดงเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายจรัญ สติมั่นโรงเรียนอนุบาลเทพสุนทรินทร์ประธานกรรมการ
2. นางจำรัส จันทร์สองโรงเรียนบ้านแม่ยางเปี้ยวกรรมการ
3. นางอินทิรา จองแคโรงเรียนบ้านคุ้มกรรมการและเลขานุการ

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
นายสรวิชญ์ บัลลังก์นาค ศึกษานิเทศก์ โทร. 094-7422226 Email: pre1@esdc.go.th /เมทวินทร์ อินต๊ะจวง line Id = me_222222
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาแพร่ เขต 1 ที่อยู่ 52 หมู่ 6 ตำบลทุ่งกวาว อำเภอเมืองแพร่ จังหวัดแพร่
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]